Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những gam màu cuộc sống

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi hoquangvinh, 27/4/13.

Lượt xem: 4,306

1. hoquangvinh Thành viên cấp 1

Xin chào tất cả các bác. Em là lính mới ... mong được các bác chỉ giáo nhiều thêm :)
    Mỗi người chơi nhiếp ảnh ... chắc chúng ta đều có một cái nhìn về cuộc sống. Mỗi người có mỗi cách nhìn khác nhau, mỗi góc nhìn khác nhau. Và em cũng vậy các bác ^^
    Hôm nay, em xin mạn phép gửi đến mọi người 1 góc nhìn của bản thân về cuộc sống :). Mong rằng mọi người sẽ thêm iu đời hơn khi nhìn những tấm ảnh này :)

Đầu tiên là gam màu sáng nhẹ ^^

Gam màu Fantasy

Gam màu Sáng xanh lá

Gam màu chọn Trắng làm chủ đạo

Gam màu vàng cho mùa thu ^^

Gam màu Vàng Chanh cho cuộc sống thêm đậm đà :)

Ra mắt với vài món quà. Mong các bạn đóng góp nhiệt tình để mình cải thiện thêm cho những lần sau. :)

...
    hoaiviet, minhthu nguyen, khuyetdanh129 người khác thích bài viết này.
  2. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

ẢNH BẠN CHỤP LUN HẢ, MÌNH THÍCH NHẤT TẤM 2 ĐẸP LẮM :D :D
    me0wnguyenHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#2 đẹp nhất (:| :D hí hí :P
    đăng hiếu thích bài viết này
  4. secret.mfml

secret.mfml Thành viên cấp 2

Sợ bị nói là adua nhưng mà công nhận t kết tấm 2 ngay từ lúc đầu nhìn thấy ^^
  5. hoquangvinh

hoquangvinh Thành viên cấp 1

Đúng rồi. Mình chụp những tấm này.
    Tấm thứ 2 mình đặt chân máy rồi chụp ở Thụy Sĩ ... chỗ đó thì quá đẹp rồi ^^!
    meocon_con2810 thích bài viết này
  6. hoquangvinh

Mình chụp ở Thụy sĩ ^^! . Chỗ đó đẹp sẵn :D
  7. hoquangvinh

Tấm này mình chụp ở Thụy sĩ đó bạn ^^
    Bên đó thì đẹp sẵn rồi nên chỉnh màu chút xíu là okie ngay
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thế nào mà nhìn đẹp dữ :x
    Hải Tranghoquangvinh thích bài viết này.
  9. TissGraffy

TissGraffy Thành viên cấp 2

vote tiếp tấm #2 @@ xem hết rồi em lại lên ngắm lại #2 1 lúc khá lâu. đầu tiên là nhìn màu 2 bên khác nhau, rồi nghĩ lsao làm được vậy, rồi nhìn móng nhà xem liệu đây có phải vn? nghĩ mãi không có câu trả lời nên em nhìn sang người đang đi cái xe ván chạy ^^ rồ sau đó tưởng tượng mình đang trong căn phố ấy hít 1 hơi thật sâu ở đó. ^^ tuyệt
    hoquangvinh thích bài viết này
  10. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Nếu không có phần diễn giải của bạn thì chưa chắc tất cả đã hoàn hảo, nhưng có phần diễn giải thì hợp lí hơn nhiều
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Like pic 2, còn lại ko thích lắm, diễn giải cũng hơi sến và màu mè quá :)) mỗi ng một cách nhìn thì để ng xem tự cảm nhận
  12. hoquangvinh

Thank bạn... mình đặt máy tự chụp đó mà. Góc phố đó ở Thụy sĩ ^^!
  13. hoquangvinh

Thank bạn nhiều. ^^
  14. hoquangvinh

Mình rất thix những góp ý của bạn. Dù gì bạn cũng thix được 1 tấm :) ... thế là mình vui rồi
  15. JunPham

JunPham Thành viên cấp 1

đẹp lắm bác ơi ^^
  16. Min Nguyễn

Min Nguyễn Thành viên cấp 1

nice
  17. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

Ảnh đẹp, nhưng một số cái xài hiệu ứng quá đâm nhìn nó giả. Với cả ==" theo em thấy hình như bác bị nhầm lẫn 1 số điều sau:

Gam màu trắng nhiều, nhưng chỉ là cái nền thôi, không phải là chủ đạo. À cho em hỏi có phải bác chụp ảnh này ko ạ?

Cái ảnh này không phải gam màu sáng xanh lá :( Nếu nói màu sáng xanh lá thì chỉ có là "có mặt lác đác ở đó" thôi.

Gam màu vàng chanh và mẫu với chiếc áo hồng bị cách đồ đạc linh tinh dìm và làm biến mất chủ thể. Nếu bác tìm ra 1 góc chụp phá cách hơn 1 chút thì nên để cái tường "to" hết bức tranh và để mẫu nằm trong màu vàng chanh ấy.

Nói chung rất khó nói 1 bức ảnh theo gam màu gì, điều cần thiết là gam màu đó phải toát lên cái hồn của cho bức tranh. Nó có thể ko là nhân vật chính, nhưng khi nhắc tới bức tranh thì nó phải được nhắc tới đầu tiên rồi mới tới nhân vật chính.
    Ảnh khá đẹp, cố gắng phát huy nhé ;)
    hoquangvinhMin Nguyễn thích bài viết này.
  18. hoquangvinh

Tất cả ảnh đều cho mình chụp
    Rất vui khi làm quen với Linh Dan :)
    Cám ơn bạn và mọi người đã góp ý.
    Linh Dang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn