Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những lời thú nhận đáng yêu của một designer lầm lỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Tạp chí design' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 21/4/15.

Lượt xem: 52,479

1. lenm

lenm Thành viên cấp 4

pen thì sao, nhà nghèo lấy tiền đâu mua wacom, và đến h mình quẩy pen còn nhanh hơn wacom :)))
  2. iCiel

iCiel Mới đăng kí

Mấy bạn làm ơn vào nguồn để xem dùm cái, bạn copy cũng làm ơn dẫn link nguồn và đừng cắt xén bớt lời dẫn của mình. Mấy bạn ko đọc từ nguồn thì cx xin đừng vội phán xét ng khác -_-
  3. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Nhiều bạn có vẻ manh động trong comment nhỉ :3 --> Nói những bạn chưa rõ vấn đề đã nói người ta ăn cắp, đạo này nọ :-q
  4. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Cứ đẹp, hay là chôm nước ngoài về à? Mình thấy iCiel dịch và layout lại, có nguồn có bình, có gì là 'đạo' nào? Có chăng chỉ là iCiel nên thêm logo CM nho nhỏ bên dưới thôi. Mở miệng chỉ trích người ta đạo với chôm mà phát ngôn không thấy bằng chứng à, cũng hay.
    Có bạn nói sao 'dùng màu flat khi confess ko thích flat design' thì mình cũng thấy ba chấm. Người confess và ng layout confession ko phải 1 ng. Nha. Ha.
    Về vụ ảnh trên Google thì đúng nghĩa là lấy hình trên Google đưa vào thiết kế. Chứ nếu lấy hình làm cảm hứng thì ai cũng làm, không cần đi thú tội.
    Cái cuối là font Helvetica. Theo thiển ý của mình thì Helvetica là bộ font rất kinh điển. Logotype bằng Helvetica ko phải ko có nhưng vì là kinh điển nên nó quen thuộc và không phù hợp với logo về tính ấn tượng, dễ nhớ. Có lẽ người đó đã không chỉnh sửa các chữ mà chỉ type tên CTy khách hàng ra làm logo. Ô tê?
    iCiel thích bài viết này
  5. huydesignvn

huydesignvn Thành viên cấp 1

Không dùng google vì đó là hình có bản quyền.
    Không dùng Helvetica vì nó quá thông dụng, không thích hợp để làm logo
  6. dong nv

dong nv Thành viên cấp 1

huydesignvn sao font thông dụng lại ko thích hợp làm logo? :|
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

NguyenHai: "Không biết dùng Pen Tool là dân chuyên nghiệp rồi :)"

Em cũng chưa hiểu ý anh, a giải thích cho e cái T_T
  8. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

Trước giờ xài PS mới để ý là cũng không biết xài pen tool...Khó khó dùng sao ấy, nên ghét hẳn không chạm vào luôn. Khoanh vùng chọn toàn xài Lasso tool
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Mang sản phẩm sai lỗi chính tả đi in - chuẩn rồi.
  10. Lý Tùng Lâm

Lý Tùng Lâm Thành viên cấp 2

lời thú tội của em "tự nhận project để làm mà ko qua trường lớp, chỉ tự học PS vs Ai từ việc học lõm"
  11. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

đây chỉ là 1 bài viết giải trí chứ bạn iCiel ko hề đem quảng bá hay trục lợi gì nên cứ coi như đọc cho vui đi :) mà mình cũng thấy thích công việc của bạn này và những font việt hóa đc bạn ý chia sẻ... nhân tiện, cảm ơn bạn iCiel nhé <3
  12. o0k_night0o

o0k_night0o Mới đăng kí

T__T em cũng xin thú nhận là méo biết xài pentool
  13. nguyenoanhjin

nguyenoanhjin Mới đăng kí

nhìn đáng yêu quá <3
  14. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

nguyenthao811 Chắc họ làm artist quen xài wacom nên dùng brush! ^^'
    nguyenthao811 thích bài viết này
  15. Medic

Medic Thành viên cấp 2

E từng giả vờ gửi nhầm file khi đến deadline mà chưa làm xong :|
    Gia Kiệt thích bài viết này
  16. Yokoct

Yokoct Banned

Ẩn ý???
  17. caphemuoi

caphemuoi Mới đăng kí

18. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Lời thú tội: "Nhiều hôm bí ý tưởng logo quá. Tôi nhảy vào google seach seach seach... và sửa sửa sửa" :(
    Dù biết lỗi sai chính tả nhưng vẫn cho thợ in xong giao cho khách như không có gì.
    Làm lệch màu sản phẩm khách phản ánh. Xong sửa trong máy theo đúng màu in lệch cho khách xem lại.
    Chúa tha lỗi cho con. Amen!
  19. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

#35 chiêu này hay. Phải học thôi. Mình đến deadline toàn tắt điện thoại, không dám mở fb :))
  20. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Gia Kiệt Xài chiêu này nếu deadline tầm 4-5h chiều thì mình có thêm 1 đêm nữa để hoàn thành :))

Ủng hộ diễn đàn