Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những poster nâng cao nhận thức cả thế giới nên xem

Chủ đề thuộc danh mục 'Giới thiệu tác phẩm Photoshop ấn tượng' được đăng bởi Pham Thanh, 6/1/14.

Lượt xem: 15,675

1. Pham Thanh Thành viên cấp 2

Bạn có quyền sống theo cách mình chọn nhưng hãy làm kiểm tra HIV để chắc chắn an toàn. Vì khi bạn quan hệ với ai đó, nghĩa là bạn đang quan hệ với cả quá khứ của anh ta. Vốn dĩ chúng ta không rõ quá khứ ấy như thế nào?

Bằng cách sử dụng hình ảnh búp bê matryoshka, poster thể hiện tinh tế mà không kém phần mạnh mẽ thông điệp hãy chấm dứt tệ nạn buôn bán mại dâm trẻ em: "Mỗi lần bị đụng chạm, là một phần cơ thể của em bị cướp mất”

Cờ bạc cũng khiến người ta nghiện như thuốc lá, rất khó cai nghiện

Mỗi lần bạn uống thuốc không theo chỉ định của bác sĩ giống như bạn nuốt một viên đạn

Cố gắng kiểm soát tâm trạng của mình. Nếu không, bạn có thể làm con bị tổn thương nặng nề hơn bạn nghĩ rất nhiều

Quần áo cũ được xếp như một chiếc lò sưởi, dù chúng đã cũ nhưng vẫn có thể giữ ấm. Hãy tặng chúng cho những người cần

Những manh mối dù là nhỏ nhất mà bạn cung cấp sẽ giúp cơ quan điều tra tóm tội phạm

Không phải ai cũng có thể có những thứ cơ bản trong cuộc sống. Đây là poster của tổ chức phi chính phủ NGO chống nghèo đói ở châu Âu

Ở Ai Cập, có đến 2,7 triệu trẻ em không có tuổi thơ. Các em phải gánh trọng trách kiếm tiền và làm công việc như người lớn

Lửa không phân biệt một que diêm hay cả dãy nhà. Vì vậy, khi thấy dấu hiệu của hỏa hoạn hãy gọi ngay cho cứu hỏa

Có những cái lồng nhốt vô hình nhưng bạn luôn giữ chìa khóa thả tự do. Nếu bạn nhìn thấy, chứng kiến những nạn nhân bị ngược đãi, lạm dụng… hãy lên tiếng

San hô bằng thìa nhựa chẳng những không đẹp như san hô thật, mà còn tiềm ẩn nhiều hiểm họa. Hãy bảo vệ môi trường biển

Bãi biển không thể tự làm sạch mình. Hãy chung tay bảo vệ môi trường biển bằng cách thiết thực nhất là không xả rác bừa bãi

Hãy nhìn tất cả chỗ rác mà chúng ta thải ra hàng ngày. Nếu muốn Trái đất khỏe mạnh, cần phải tái chế rác thải

Cuộc sống của bạn dần mất đi theo từng làn khói thuốc

26.000 người vô tội trở thành nạn nhân bom mìn mỗi năm trong khi đang làm những công việc thường ngày. Poster nhấn mạnh nguy hiểm rình rập và giúp đỡ nạn nhân của bom mìn

Đôi khi dù phụ nữ không yêu cầu giúp đỡ không có nghĩa là họ không cần giúp đỡ. Bạo lực gia đình và nỗi đau của người phụ nữ cần được chấm dứt bằng sự chung tay của những người xung quanh

Màu da không bao giờ quyết định tương lai

Những loài động vật bị đẩy vào nguy hiểm đôi khi là do nhà của chúng đang bị phá hủy. Poster cảnh báo nạn phá rừng ở Trung Quốc đang đe dọa sự tồn tại của gấu trúc

Nếu không dùng, hãy tắt đi!

Quá trình sa mạc hóa khiến 6.000 loài động vật hoang dã biến mất hàng năm

Đối với một số người, cuộc sống này quá đắt đỏ. Hãy dang tay giúp đỡ và chia sẻ

Hãy dọn dẹp ngay phân của những chú cún khi bạn đưa chúng đi dạo, kẻo giày của bạn sẽ có nhãn hiệu mới

Dừng lại khi có tín hiệu đèn đỏ. Trẻ em cần được tập đương đầu với nguy hiểm trên đường tới trường

Poster cảnh báo cháy rừng. Hãy đảm bảo rằng bạn đã tắt thuốc trước khi bỏ nó đi

Bạn có thể chết trong giấc mơ nếu bạn đang mơ khi lái xe

Khi hai mí mắt cụp xuống, tai nạn có thể xảy ra. Hãy nghỉ ngơi thật tốt trước khi lái xe trên đường dài

Uống bia rượu rồi lái xe giống như chơi trò roulette (*) của người Nga. Với chỉ một ly, bạn có nguy cơ mất tất cả

Âm nhạc có khả năng kết nối cộng đồng

(*): Trò chơi roulette của người Nga còn được gọi là cò quay. Luật chơi là sử dụng một khẩu súng lục ổ đạn quay, trong ổ đạn sẽ để 1 viên đạn, 2 người chơi sẽ lần lượt chĩa súng vào mình và bóp cò kẻ cuối cùng còn đứng là chiến thắng...

Tạ Ban
    Theo Hongkiat

...
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ủa cái trò bắn súng của Nga là vợi hả?
    ngồi nghe Rihanna hát mình cũng k biết nên tìm.
    nó là trò dùng cái súng đó, quay ổ đạn rồi đập vào, tự bắn chứ???
    thôi mà kệ xác nó.
    thật lòng cái cái mình phải đọc thì mới hiểu, não lão hóa sớm:D
  3. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

"Trẻ em cần được tập đương đầu với nguy hiểm trên đường tới trường"
    :v Ý của poster này hình như là "Có những tai nạn đã không xảy ra nếu bạn dừng đèn đỏ"
  4. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Những Poster này ý nghĩa rất mạnh mà mình để ý người Á Đông ko thích những hình ảnh tác động mạnh như thế này :D
  5. chimbong

chimbong Thành viên cấp 2

cái này nhìn thấy ghê mà cũng đáng thương
  6. phongitpro

phongitpro Mới đăng kí

7. trongtuan25

trongtuan25 Banned

thương xót!
  8. Nguyễn Minh Nguyên

Nguyễn Minh Nguyên Thành viên cấp 1

Đúng là những poster như này khiến ng ta phải suy nhĩ nhiều thật :-B
    Cơ mà ý nghĩa của cái búp bê Nga đầu tiên không giải th1ich cũng không hiểu nữa /:)
    Cơ mà như 1 bạn trên ,ng Á Đông ít thấy những poster như này ,cơ mà mấy cái ảnh trên bao bì thuốc lá còn tởm hơn cơ mà lại không hiểu quả:)) vẫn phì phò hút thuốc
  9. richardnguyen

richardnguyen Thành viên cấp 1

Quá sáng tạo
  10. khucvuthuy

khucvuthuy Mới đăng kí

11. vanhung193

vanhung193 Banned

hay lắm bạn
  12. thaonguyen137

thaonguyen137 Mới đăng kí

13. Võ Duy Cường

Võ Duy Cường Mới đăng kí

14. Đinh Hoàng Quý

Đinh Hoàng Quý Mới đăng kí

Không thể bỏ qua đăng nhập để like! ^_^
  15. ckanedefoto

ckanedefoto Thành viên cấp 1

Rất hay, cảm ơn bạn
  16. dgra

dgra Thành viên cấp 1

great !
  17. Hoang Cao Dev

Hoang Cao Dev Mới đăng kí

link ảnh dei rồi
  18. TezNgok

TezNgok Mới đăng kí

ảnh die rồi
    pạn chỉnh sửa lại dùm nha
    tui muốn coi
    :D
  19. Knight_Dark

Knight_Dark Thành viên cấp 1

thanks ad, hình ảnh truyển tải thông điệp nhanh hơn lời nói!
    Toàndhdl thích bài viết này
  20. cattuongseo

cattuongseo Mới đăng kí

Lỗi hình rồi, bên mình chả xem được
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn