Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ổ cứng bị lỗi vào cứ đòi format

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi TIG, 7/5/14.

Lượt xem: 15,666

1. TIG Mới đăng kí

Dạ em chào mọi người,mọi người giúp em cái này với.Máy tình của em ổ cứng chia làm 3 ổ C,D,E.Hôm nay nhà em bị cúp điện đột ngột lúc em mở lên lại thì tất cả ổ khác đều vào được chỉ duy nhất ổ E em click vô thì nó hiện lên bảng cần format trươc khi sử dụng,em sợ quá không dám click format,em tắt bảng thông báo đi thì nó hiện lên bảng thông báo như vậy:
    E:\is not accessible
    the volume does not contain a recognized file system.
    Please make sure that all required file system drivers are uploaded and that the volume is not corrupted.
    ổ E trước đó em có thay đổi tên nhưng từ lúc bị lỗi như vậy thì nó đã hiện thành Local Disk (E:)
    Dữ liệu trong ổ E rất quan trọng với em,vì em đang là sinh viên năm cuối đang làm bài mà nó bị mất dữ liệu thì chết em,em thì lại k rành mấy cái này nên hy vọng mọi người chỉ giúp em với,em rất biết ơn ạh...

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn thử boot bằng 1 usb chứa OS khác xem
    TIG thích bài viết này
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Bạn thử sử dụng lệnh diskpart xem nhé.
    Nhấn Windows + R chạy hộp thoại run .
    Gõ vào đó cmd có cái bảng đen đen hiện ra đấy gõ vào đó diskpart ùi enter.
    list disk ùi enter phát nữa nó sẽ hiển thị danh sách ổ cứng máy bạn đang có.
    Nếu chỉ có 1 ổ thì gõ select disk 0 enter nó báo đã chọn ổ đĩa.
    list partition enter nó liệt kê các phân vùng C D E của bạn (hiển thị theo kích thước bạn chia là bao nhiu đó, và oánh số 123 chứ không có tên nhé)
    Giả sử Bạn chọn đúng phân vùng 3: Gõ vào select partition 3 enter
    Gõ tiếp: online nếu nó báo partition is online bạn đã thành công
    Gõ tiếp exit thoát cái bảng đen đen xấu xí đi ra mở ổ đĩa coi thành quả.
    Nếu không thành công bạn có 3 sự lựa chọn.
    1. làm như #2 boot vào bằng win xp mini hoặc win 7 mini cho nó nhận lại ổ đĩa
    2. tháo ổ cứng ra cắm vào máy khác cho nó nhận ổ đĩa ùi cắm trở lại
    3. Rảnh rỗi thì cài lại win cho nó máu
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

dabeomoon ổ cứng thứ 2 của m tự nhiên biến thành dynamic, m làm đến bước online thì nó hiện ra 2 lựa chọn disk và volume, gõ cả 2 mà vẫn không thành công,
  5. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

cúp điện mà ghê vậy sao ?
  6. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Bạn dùng USB hireboot hoặc đĩa để copy dữ liệu ra nhé. Cái này cũng đơn giản thôi nhưng hơi mất thời gian. Nếu vẫn ko dc bạn dùng phần mềm khôi phục dữ liệu bởi bị lỗi phân vùng.
  7. caydenkho

caydenkho Mới đăng kí

Bạn vào đây để tìm hiểu nguyên nhân ổ cứng mất định dạng đòi format nhé: cuudulieuhdd.com/hien-tuong-o-cung-mat-dinh-dang-doi-format.html
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

đừng làm liều quá nếu trong ổ đó nhiều dữ liệu . Bỏ hiren boot vào mini win copy hết dữ liệu ra và chia lại tất cả ổ đĩa -> cài lại win .
  9. pimpo119

pimpo119 Thành viên cấp 2

Cái này bạn vao win mini coppy hết dữ liệu ra rồi bắt đầu vào format...^^...lúc trước cũng đã bị :D

Ủng hộ diễn đàn