Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

On the toes!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Ảnh đẹp - nghệ thuật' được đăng bởi huypdu, 6/6/13.

Lượt xem: 3,375

1. huypdu Thành viên cấp 1

Hình ảnh về một ngày bình thường của Nguyễn Thu Huệ, diễn viên ballet của Nhà hát Nhạc vũ kịch Việt Nam giúp người xem hiểu hơn về cuộc sống của người nghệ sỹ trẻ, ngập tràn hoài bão, đam mê nhưng không kém phần gian khổ, vất vả và luôn phải đối mặt với rủi ro, chênh vênh hệt như một người cố lấy thăng bằng khi đang đứng chỉ bằng những đầu ngón chân…
    Tác giả: James Duong
    [​IMG]Em tên là Nguyễn Thu Huệ, năm nay em 20 tuổi, hiện em đang là diễn viên múa của Nhà hát Nhạc vũ kịch Việt Nam.

[​IMG]Em đến cơ quan từ 8h sáng, bắt đầu tập từ 9h sáng đến 12h, sau đấy em nghỉ trưa tại đoàn và tập tiếp từ 1 rưỡi đến 4 rưỡi, rồi đi diễn vào buổi tối.

[​IMG]Tập ballet rất vất vả vì phải tập nhiều, sử dụng giày mũi cứng đi trên mũi chân rất đau, thậm chí chảy máu. Nhưng vì mình yêu nên mình vẫn vượt qua được cái cảm giác ấy.

[​IMG]Trong vở ballet, em được sống hoà mình với nhân vật, với nhiều cảm xúc, lúc vui lúc buồn và em được thể hiện những cảm xúc ấy với tất cả mọi người, đó là điều em yêu nhất.

Em thích ballet từ bé, thích cảm giác vinh quang, cảm giác thăng hoa trên sân khấu của người nghệ sĩ.

Em thích cả cảm giác mỗi khi diễn xong, tất cả mọi người đứng dậy hoan hô, cổ vũ. Lúc đấy là giây phút hạnh phúc nhất của người nghệ sĩ.

Nếu nói hết sự nghiệp thì em không chắc nhưng cả tuổi trẻ thì em sẽ cống hiến hết.

Sau đấy khi em không thể mềm dẻo như còn trẻ thì em sẽ đi học biên đạo, đi dạy và... tính tiếp.

Cuộc sống cùng với đam mê và hoài bão cũng chênh vênh và vất vả như khi đứng trên năm đầu ngón chân. Tuy nhiên, điều đó sẽ giúp chúng ta mở rộng được tầm mắt, và trở nên cứng cáp hơn, mạnh mẽ hơn … để vững bước trên mỗi chặng đường đời.
    Thực hiện: James Duong​

...
    Su Hào, bui xuan tung, Bun2 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhìn họ tập khổ nhỉ :-s
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

4. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

2 điện thoại, 1 máy tính bảng, 1 LX. Xem ra em nó cũng không khó khăn lắm về kinh tế.
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

:| chả nhẽ học múa ballet là phải khó khăn về kinh tế sao ? Hay photojournalism là phải chụp ảnh đời sống của người nghèo ? :|
    Điều tác giả muốn nối tới là sự khổ luyện, khó khăn trong công việc, nghề nghiệp chứ không phải trong đời sống vật chất bạn à. Đừng có nhìn vào vật chất đánh giá con người :|
    huypdu thích bài viết này
  6. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Bạn Xuân Giang nghĩ đi đâu thế? :))

Ủng hộ diễn đàn