Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Optical Flares v 1.3.3 (64bit) + presets cho After Effect Cs6, CC full (hàng đã lâu nhưng vẫn nóng)

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Ken Phan, 6/12/13.

Lượt xem: 36,647

1. Ken Phan Thành viên cấp 1

Link Google Drive die rồi, tìm đỡ link bên Videocopilot thay thế, anh em nào có link khác tốt hơn thì update giúp vào thớt này nhé.
    [lock]
    32bit:
    64bit:
    Preset: http://www.videocopilot.net/blog/wp-content/uploads/2012/11/Conspiracy_Presets.zip
    - http://www.videocopilot.net/blog/wp-content/uploads/2012/11/presets_top_secret.jpg
    [/lock]
    và đây là folder presets, cực kỳ hữu ích khi bạn làm intro, tvc, hiệu ứng phim, trailer v.v..
    Sau khi bạn load file về rồi (~ 75Mb), giải nén, ngắt kết nối internet,vào folder " Optical Flares Plugins v1.2.132" chọn folder Mac hay Win tùy theo máy bạn dùng, rồi copy folder" Optical Flares" vào" C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins " ( hay thế này cho nhanh, phải chuột vào icon ae -> properties -> open file location-> plug-ins), sau đó bạn bật Ae lên, tạo comp..->soild rồi vào effect > video copilot và chọn optical flares. lúc này sẽ có 1 bảng hiện ra hỏi lisense, bạn copy hết dòng chữ (code) trong box rồi tắt Ae đi, tiếp theo quay trở lại folder vừa giải nén, vào folder cờ rắc, chạy file "LicfileGen" rồi paste cái đoạn code vào, nhấn generate , rồi bạn chọn đường dẫn tới folder optical flares trong win và ok. rồi.. tận hưởng thôi :D
    còn mấy cái presets bạn copy và paste vào thư mục "lens flares", ví dụ: C:\Program Files\Adobe\Adobe After Effects CS6\Support Files\Plug-ins\ Optical Flares\ Optical Flares Presets\Lens Flares

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/12/13
    Đa Hi, taekumy, DDươngAnh4 người khác thích bài viết này.
  2. Ken Phan

Ken Phan Thành viên cấp 1

Sr mọi người... sáng vội quá quên công khai file down, có vài bạn nt mail mới nhớ :D đã cập nhật link mới và gửi mail rồi nhé
  3. Eric1495

Eric1495 Thành viên cấp 1

thanks cậu :3
  4. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

Ken Phan bạn ơi , giúp mình với , mình là mem mới nên cũng không biết nhiều về ae , máy mình cài ae cs6 , cứ mở các project có sẵn lên là màn hình trắng vs bị lỗi gì nữa ấy , như vây là thiếu plusgin phải không cậu ???? , với h mình chỉ cần cài cái plusgin này thôi hay phải cài thêm nhiều cái plusgin khác nữa , giúp mình với
  5. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

Thanks thớt! :))
  6. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

Sao mình làm theo mà không đc nhỉ T.T , cứ chạy file là bị lỗi @@
  7. ruby_nguyen

ruby_nguyen Mới đăng kí

thanks ban nhieu!

Ủng hộ diễn đàn