Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Painting] Manga tặng gấu ngày 8-3 :3

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Tờ Ùng Sờ pờ rúc, 7/3/13.

Lượt xem: 4,375

1. Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

Em lâu lắm rồi mới vẽ lại manga, các thím chém nhè nhẹ cho em con đường sống ạ :3

...
    Ku GIN, anhcong_sos, jinbewon4 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Nhìn mặt anh chàng tếu vãi :D
    Tờ Ùng Sờ pờ rúc thích bài viết này
  3. Mai Hương

Mai Hương Thành viên cấp 1

lãng mạn thế =]
  4. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Tờ Ùng Sờ pờ rúc Thành viên cấp 2

xỉa xỉa :3 thì tại sinh viên nghèo nên là chả biết tặng quà gì cho gấu đó mà ^ :v
  5. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

mặt bạn đâu có giống thế này đâu :)))))
    style cho tay vào trong quần cơ mà :))))))
  6. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

quần là quần thế nào :3
  7. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

đây là tranh biếm họa, ko phải manga nhé =))
    trông hai anh chị ngáo quá :>>
    Midoriniji thích bài viết này
  8. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

manga có nhiều dòng mà anh :)
    Hero Wings thích bài viết này
  9. Midoriniji

Midoriniji Thành viên cấp 2

Dễ tính thì có thể chấp nhận bạn nữ được vẽ kiểu manga nhưng bạn nam thì :v :v giống tranh biến họa thật. Ko bao giờ manga có kiểu vẽ mặt to hơn tóc và mũi lại vẽ rõ và to thế, còn tương quan vị trí mặt cổ nữa.
    Ko có gạch đá j ở đây nhưng dùng thuật ngữ phải 9 xác bạn ạ
  10. lovenhung

lovenhung Thành viên cấp 2

Vừa nhìn vào mình đã ko nhịn được cười, dễ thương ghê :)
  11. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Ơ thế đã có gấu rồi ah, tưởng F.A chứ ;))
  12. jinbewon

jinbewon Thành viên cấp 2

mặt tếu ;))
  13. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

thế theo bạn từ manga "không bao giờ" tóc bé hơn mặt của tezuka khi vẽ cậu bé ba mắt, hay mũi to và rõ thì điển hình là chouji trong naruto (thằng béo ăn nhiều ấy),...
    phong cách manga có rất nhiều loại, hình như bạn mới chỉ xem shoujo,mahou shojo,...
    Nếu định nghĩa "manga" là phong cách vẽ mắt to và long lanh, tóc to hơn mặt, dùng nét mũi 1 đường,...
    Thì mình thấy hơi sai lầm rồi :)
    Và trong "manga" nó đã bao gồm cả "biếm họa" và "hoạt hình" bạn nhé :)
  14. Midoriniji

Ah người ta gọi hoạt hình Nhật là anime chứ chưa nghe ai bảo anime là manga cả bạn ạ, còn biến họa có lẽ để tối về tra google xem người nhật họ kêu là gì nhưng chắc chắn với bạn luôn là ko phải manga
  15. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

iêm nhìn nó cứ giống thể loại biếm họa ý bác ợ ^_^
    Cơ mà gấu nhận chắc cười rung người cả ngày 8-3 =))
  16. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

à mình nhầm từ hoạt hình,đúng ra là truyện tranh :)
    vậy theo bạn chibi có phải manga ko? :)) bạn search thử "Ong vò vẽ ippo" hoặc là "cậu bé ba mắt" hoặc Jindo dinho nhé :) có những cái "định nghĩa" đôi khi chỉ là định nghĩa. đừng nói nó chuẩn hay ko. ví dụ như "định nghĩa" của throw up và block buster, simple thì là khác nhau( trong graffiti), nhưng đôi khi ko thể tách bạch hẳn ra nó theo style gì. thân
  17. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

đây cũng là manga :) cái mà bạn nói về "quy chuẩn" của người trong manga chỉ mang tính tương đối, áp dụng với nhiều trường hợp nhưng ko phải là hết, bạn nhé :)
    Shin-cậu bé bút chì cũng là manga,maruko,miiko desu-cô bé nhí nhảnh,... cũng đều hoàn toàn ko giống định nghĩa của bạn. và vẫn là manga nhé :)
  18. Tờ Ùng Sờ pờ rúc

Nếu là biếm họa thì ko hẳn thím ạ, vì biếm họa theo em hiểu là thể loại cường điệu hóa những chi tiết đặc tả trên khuôn mặt của con người, còn đây em chỉ là vẽ 1 cái dáng ngộ nghĩnh, còn lại nét buông. :)
  19. Lê Thành Nguyên

Lê Thành Nguyên Thành viên cấp 1

ngồ ngộ ::">
  20. Midoriniji

Manga là truyện tranh Nhật do người Nhật vẽ nên họ thích vẽ thế nào là chuyện của họ. Tranh của tôi, bạn hay bất cứ người VN nào vẽ theo chuẩn của họ thì mới được gọi là tranh, truyện theo phong cách manga nhé còn bạn vẽ ko theo chuẩn thì sao gọi thế được, tranh luận kết thúc tại đây nhé.

Ủng hộ diễn đàn