Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phải chăng OS X Maverick bị bug???

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Vincent Vo, 6/6/14.

Lượt xem: 2,072

1. Vincent Vo Thành viên cấp 1

Trời ơi... mới phát hiện một cái bug động trời của Mac OS (Maverick)

Cụ thể là hôm nay mình đang vẽ trên một file Ai. sau đó mình save vào folder "Products > Designs". Một lát sau mình mở Finder lên và thấy có một folder cũng tên "Designs" nằm ở ngoài nên mình kéo và thả vào folder "Products", tất nhiên là finder sẽ hỏi mình là trong folder tên "Products" đã tồn tại một folder tên là "Designs" trước đó, mình đã ko suy nghĩa và click "Replace"...

Chuyện có vẻ diễn ra bình thường nhưng thực tế ko bình thường chút nào, bởi vì Illustrator của mình đang mở một file nằm trong folder "Products > Designs", hoảng hồn mình liền mở folder "Designs" lên để kiểm tra và tá hoả khi toàn bộ những file nằm trong folder "Designs" đã ko cánh mà bay thay vào đó là những file nằm trong folder "Designs" nằm bên ngoài trước đó...

Một phút định thần mình liền làm một phép thử, mở một file .pfd tên "A" bằng Illustrator và sau đó lên finder xoá nó, lạ lùng thay finder cho phép mình làm điều đó, dễ hiểu hơn chút có nghĩa là finder cho phép mình xoá file ngay cả đi file đó đang dc mở bằng một chương trình, ứng dụng.

Câu hỏi ở đây là: NHỮNG FILE NẰM TRONG FOLDER "DESIGNS" CŨ ĐÃ ĐI ĐÂU??? và "TẠI SAO FINDER LẠI CHO PHÉP XOÁ MỘT FILE NGAY CẢ ĐI NÓ ĐANG ĐƯỢC MỞ???

...
  2. mr_green

mr_green Mới đăng kí

mình thì k nghĩ đấy là bug. từ trước đến giờ Mac toàn như thế mà, mới đầu chuyển từ win sang toàn bị nhầm, bây giờ đỡ rồi :v, k có chức năng gộp file khi copy 1 folder trùng tên vào
  3. Vincent Vo

Vincent Vo Thành viên cấp 1

Đúng là tai hại mà, xài Mac cũng lâu rồi mà bây h mới dính chưỡng :((

Ủng hộ diễn đàn