Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần mềm làm video adiv liquid 7.2

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi chipchipshop, 15/1/13.

Lượt xem: 8,634

1. chipchipshop Banned

chipchipshop
    Avid Liquid là phần mềm biên tập phim, được coi là lý tưởng nhất cho các nhà biên tập phim, các hãng phim, đài truyền hình hay cho những ai muốn tự sáng tạo chỉ trong một ứng dụng. Avid Liquid cung cấp cho bạn khả năng trộn nhiều định dạng video hay hệ PAL/NTSC trên cùng một timeline trong thời gian thực mà không cần chuyển định dạng.

Với đủ các cổng vào/ra của hình ảnh và âm thanh, tất cả các yêu cầu băng, đĩa, web video, video cho mobile của bạn sẽ được đáp ứng dễ dàng. Nếu bạn thực hiện tất cả từ khâu bấm máy, biên tập cho đến hoàn tất sản phẩm thì Avid Liquid là ứng dụng duy nhất mà bạn cần. Do các công cụ biên tập chuyên nghiệp có nhiều giao diện nên Avid Liquid giúp cho người biên tập làm được nhiều việc hơn so với các phần mềm khác.

Thực hiện công việc biên tập, Avid Liquid có giao diện người dùng tuỳ thuộc vào việc bạn sử dụng Laptop hay màn hình LCD. Avid cũng cho phép bạn lựa chọn tới 16 góc quay trong thời gian thực. Biên tập HDV chính xác đến từng frame với nhiều hiệu ứng kỹ xảo cũng là một tiện ích giúp những nhà làm phim nhẹ bớt trong khâu hậu kỳ.

Âm thanh là một khâu quan trọng, vì vậy Avid Liquid cũng dễ dàng tạo ra một đoạn nhạc có thể điều chỉnh độ dài trên timeline - đó là SmartSound. Giống như Liquid Editon Pro 6 - Avid Liquid cũng cho phép bạn xuất âm thanh theo chuẩn Dolby Digital 5.1.

Một điểm nổi trội là phần mềm này hỗ trợ VST Plug-in, ngoài tiếng động thu thực, bạn có thể sử dụng những hiệu ứng âm thanh được tích hợp trong phần mềm này hoặc những plug-in VST của riêng bạn.

Avid Liquid hỗ trợ bạn trong việc tạo ra một sản phẩm DVD trực tiếp trên timeline với đầy đủ menu. Trước khi in đĩa, bạn có thể xem trước sản phẩm của mình để có những chỉnh sửa phù hợp, tránh sai sót.

Hiệu ứng kỹ xảo cũng là một công cụ hỗ trợ rất lớn cho các nhà làm phim. Avid Liquid chứa hàng ngàn hiệu ứng kỹ xảo realtime trong thư viện hiệu ứng của mình. Bảng điều chỉnh keyframe Bezier mới cho phép bạn chỉnh sửa các hiệu ứng đơn giản và dễ dàng theo ý muốn. Avid Liquid còn có thể xử lý lại các hiệu ứng dưới chế độ nền trong khi bạn vẫn tiếp tục công việc biên tập của mình. Lại một lần nữa Avid Liquid giành lợi thế so với các phầm mềm dựng phim khác bởi tính hỗ trợ cực cao của nó cho người sử dụng,quà tặng.

anh em nào biết cách sử dụng chia sẽ, góp ý nge!!!!

...
    Tran Duy AnHồng Huyên thích bài viết này.
  2. dangka

dangka Thành viên cấp 1

cho mình link dow về được k ?
  3. linh_pham

linh_pham Mới đăng kí

trời tính troll nhau sao ? giới thiệu rõ hoành tráng vào đọc lại là đi xin hướng dẫn sử dụng (:|
    Duy Xelu thích bài viết này
  4. Phưng Fotogra-phy

Phưng Fotogra-phy Thành viên cấp 2

Không có click dow nhờ :-"(:|
  5. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

chết mất với thằng thớt này
  6. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn