Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần mềm photoshop không khoanh vùng được!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi santakaio, 22/3/13.

Lượt xem: 2,981

1. santakaio Mới đăng kí

Em gặp một chút rắc rối về phần mềm photoshop như này. Ngày trước em dùng photoshop bình thường, nhưng không hiểu lý do tại sao hay xung đột gì mà giờ phần mềm khi sử dụng bút hay khoanh vùng thì không được, sử dụng bút vẽ thì click chuột tạo từng cái thì được nhưng 1 vệt dài khi kéo chuột thì lại không được. Mọi người có thể xem clip dưới để trực quan hơn:

Rất mong được mọi người giúp đỡ!

...
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

tất cả các loại bursh hả bạn :) cái này thấy lần đầu, bạn thử reset lại shop hoặc cài lại pts xem còn bị không
  3. santakaio

santakaio Mới đăng kí

Mình thử cài lại đến 3 lần rồi mà vẫn gặp lỗi này, lúc cài đặt nó còn báo là cái gì mà: "có phần mềm gì đó ẩn mà phải khởi động lại rồi cài", có 1 cái là ignore vs cancel, mình chọn ignore thì vẫn cài đặt bình thường rồi xảy ra lỗi luôn :(
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

coi bàn phím có kẹt nút gì không
    santakaio thích bài viết này
  5. Nhoxtete

Nhoxtete Thành viên cấp 2

hồi dùng cs3 có lần bị thế này rồi tự dưng khỏi. Nếu mà cài lại 3 lần vẫn ko dc thì dùng tạm cs5 bản ko cần cài ế cho nhẹ
  6. palmtj27

palmtj27 Mới đăng kí

nhấn phím caps lock bạn nhek, lúc trc mình cũng hay bị mỗi lần bị tòan phải cài lại PS
    santakaioSakura Hoàng thích bài viết này.
  7. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

ung thư rồi
    1 person likes this.
  8. vinh trần 092

vinh trần 092 Thành viên cấp 1

Bạn sử dung phiên bản điều khiển ( driver ) cũ hơn của card màn hình xem sao nhá :D
  9. kEm

kEm Thành viên cấp 2

Bạn coi lại thiết lập brush
  10. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

vụ bệnh này mình mới thấy lần đầu nên cũng không biết giúp sao cho bạn :D cài thử phiên bản khác cs4 cs5 cs6 xem sao :D
  11. Hoàn Ngọc

Hoàn Ngọc Mới đăng kí

Bạn ấn phím F5 (Brush Tab) rồi vọc thử xem !
  12. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Có khi nào chuột có vấn đề ko!
  13. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

cài lại win hoặc thay luôn ổ cứng bác nhé :-"
  14. santakaio

santakaio Mới đăng kí

cảm ơn mọi người đã tư vấn :)