Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phím tắt Ctrl + F với chức năng tìm kiếm cực tiện trong việc chỉnh sửa web

Chủ đề thuộc danh mục 'Thủ thuật - Kinh nghiệm về web' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 24/6/15.

Lượt xem: 6,965

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Có thể nhiều bạn sẽ thốt lên rằng :"Cái này ai mà chẳng biết" khi đọc bài viết này. Nhưng thực ra thì không phải ai cũng biết, đặc biệt là với những bạn amatuer mới bước chân tập tành vào làm web :D

Ctrl + F là một cụm phím tắt rất thông dụng dùng để tìm kiếm một từ hay cụm từ nào đó mình muốn biết trên trình duyệt web (Chrome, FireFox, Opera,...), hay trên các trình soạn thảo như NotePad, NotePad++,...

Giả sử như bạn muốn tìm kiếm thuộc tính nào đó trên template website của bạn, bạn chỉ việc đơn giản gõ Ctrl + F và điền từ bạn cần tìm và tìm thôi, cực kì tiện lợi.

Hy vọng qua bài viết đơn giản này, các bạn newbie sẽ có thể chủ động hơn trong việc chỉnh sửa website của mình nhé.

P/s: bạn cũng có thể ấn phím F3 thôi cũng được, vì F3 = Ctrl + F

Tham khảo thêm bài viết: 44 phím tắt cực hữu ích dùng khi lướt web (cho tất cả trình duyệt)

...
  2. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

E cũng đang định thốt "Cái này ai mà chẳng biết" thật :3
  3. -- Lê Văn Cường --

-- Lê Văn Cường -- Thành viên cấp 2

Vâng cái này em mới dùng tối nay.Và sau đó là đọc dc bài này số em hơi nhọ nhi?
  4. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

5. dung 94

dung 94 Mới đăng kí

cái này mà cũng phải dạy ah thớt! :3 cái này ai cũng biết mà -_-:3#-o
  6. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

dung 94 zậy chứ mà có rất nhiều ng lại ko biết đấy bạn, chia sẻ kiến thức ko bao giờ là thừa :)

Ủng hộ diễn đàn