Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phong Lương - Motion Graphics Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Phong Lương, 15/3/13.

Lượt xem: 9,773

1. Phong Lương Mới đăng kí

Chào mọi người, mình tên là Phong, hiện đang theo học tại FPT Arena, và là 1 motion designer sống tại HCM. Cái duyên đã đẩy đưa mình từ hip hop chuyển sang editor và bây h là motion.
    Bắt đầu khám phá tất cả các phần mềm edit từ giữa năm học lớp 12. Sau đó mình tìm tòi và học hỏi AE & C4D, để bổ trợ kĩ xảo lúc edit video. Thiết nghĩ lúc đó mình chắc yêu thích edit video nhưng thật ra không phải, đó chỉ là 1 sở thích thoáng qua mà thôi.
    Mãi đến tháng 6/2012. Sau đợt bảo vệ đồ án, mình mới bắt đầu được học AE 1 cách chính thức tại keyframe tranning, từ đó mình đã nhận ra con đường mình cần tiến tới không phải là 1 editor, mà đó chính là trở thành 1 motion designer. Sau đây là 1 sản phẩm của mình.

Hiện tại mình đang học và làm việc.Do duyên số, may mắn thay mình đã gặp được 1 số người cùng chung sở thích, chúng mình đã tự xây dựng nên 1 team về animation cho riêng mình, được sự tín nhiệm của các Agency trong và ngoài nước.
    Nếu bạn nào thích làm freelance chung thì có thể gửi porfolio cho mình tại: phong.luong93@gmail.com

Nếu yêu thích Motion/Animation, các bạn cũng có thể like Page:
    https://www.facebook.com/AnimationVietnam
    Tổng hợp về
    Motion Inspirations yêu thích của mình.
    Xem thêm những video khác của mình tại đây:
    http://www.behance.net/phongluong
    Cám ơn các bác đã xem :">

...
    Radium, haibn, IrisSK11 người khác thích bài viết này.
  2. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

có biết về cuộc thi này, mình củng đã xem cái video này của bạn....tuyệt vời luôn. Mình củng rất thích motion graphic và củng đang tìm tòi và học hỏi
  3. Phong Lương

Phong Lương Mới đăng kí

Tks bạn, Hiện tại thì Motion Graphics đang bắt đầu phát triển mạnh,hehe
    Ku Sang thích bài viết này
  4. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

Mình rất khoái cái này nhưng chưa học tới, mới chỉ đang tìm tòi về AE. Giá mà có thể học hỏi từ team của bạn nhỉ?
    Phong Lương thích bài viết này
  5. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

cho mình hỏi là mình vẽ tay hơi yếu thì có đi theo hướng này được không bạn :"> ????
  6. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

Bác làm hay quá! Xem mấy cái của bác thích hết! :D
  7. Phong Lương

Phong Lương Mới đăng kí

Được chứ bạn, chủ yếu bạn có thể flow được motion ntn thôi ^^
    Ku Sang thích bài viết này
  8. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

mình theo thì chắc được thôi vì mình đam mê món đấy....
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Phải chi có 1 nhân tài nào đó trên diễn đàn có thể làm 1 đoạn intro tương tự như thế này cho Việt Designer thì tốt quá :D
  10. Địa Ngục Máu

Địa Ngục Máu Thành viên cấp 2

Sở thích giống mình, mình cũng thích làm Motion bằng AE :D
  11. Đào Xuân Dương

Đào Xuân Dương Thành viên cấp 1

Bạn cũng học FAN à? Chắc FAN trong sài gòn:) Mình mới bắt đầu học FAN HN 1 đầu năm nay, hâm mộ quá, cùng tuổi mà đâu ra đấy:x Hy vọng sau này sẽ hợp tác được với bạn;)
  12. Truth

Truth Thành viên cấp 1

Cái motion này làm thế nào hở bác? E thích thể loại này vì nó có tính creation cao, cơ mà hông biết làm thế nào, trên máy cũng giữ vài clip đỉnh cao về motion, nhưng hông biết làm chúng sao cả. Bác chỉ dạy cho e được thì tốt quá ^^
  13. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Có phải bạn làm Motion Graphics về Lumia 920 ko đấy nhỉ :)
  14. Phong Lương

Phong Lương Mới đăng kí

Bác học vững basic AE là có thể làm được :D
    Đúng rùi :D
  15. Hawking

Hawking Thành viên cấp 1

Chính hắn
  16. prettyboy557

prettyboy557 Thành viên cấp 2

mình cũng học ở FPT Arena , mình bít bạn cũng lâu rùi , có đăng kí theo dõi trên FB và thấy mấy sản phẩm Graphic motion của bạn làm rất đẹp , mong được học hỏi nhiều từ bạn ^^
  17. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

1. Chung trường nhé!
    2. Bằng tuổi nha!
    3. Bạn học FAN1 hay FAN2, dám đụng mặt nhau rồi đó =.="
    4. Mảng này mình đã khoái từ lúc đặt chân vào trường. Mình có xem qua 1 loạt các motion của FANer khác, rất sáng tạo!
    5. Mình cũng vừa học vừa làm nhưng chưa tìm được 1 team nào để đồng hành, gắn bó chung. Vietnam Young Lions cho mùa năm sau, nếu bạn muốn thử sức.
    http://www.facebook.com/vietnamyounglionscompetition?fref=ts
  18. Phong Lương

Phong Lương Mới đăng kí

Mình học ở Fan 2 bạn à
  19. haibn

haibn Mới đăng kí

Nhiều bạn học cùng trường nhỉ.
    mình vừa bảo vệ kỳ 4 hôm qua :))
    mình cũng đã đi làm, chủ yếu về thiết kế và làm banner flash. mình đang dự định chuyển sang theo hướng motion graphic. ko biết nghĩ sao bây giờ. bởi vì mỗi nghề có sự thú vị riêng của nó và mình đều thích. mình băn khoăn bây giờ là cơ hội nghề nghiệp và hướng phát triển tương lai của motion graphic. bạn là người đi trước. bạn cho mình một số lời khuyên nhé.! cám ơn bạn!
    haibn2810@gmail.com
  20. zhineng.bl

zhineng.bl Mới đăng kí

Đẹp thật muốn học Motion Graphics quá mà không biết bắt đầu từ đâu

Ủng hộ diễn đàn