Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photo Manipulation _ Một cuộc thảo luận nhỏ ...!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thiên Ma, 30/10/12.

Lượt xem: 2,768

1. Thiên Ma Lãng du VietDesigner

close

...
    hoa_ki_long, toanlove371, TraGiang5 người khác thích bài viết này.
  2. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Sao lại bị động, bị động là do suy nghĩ của bạn chỉ dừng ở mức đó thôi nên mới bị giới hạn bởi stock, khi đã "quen" thì chả có giới hạn nào cả, 1 bức ảnh bánh hamburger cũng có thể manip thành tác phẩm hoa (có tut đấy, tìm thử nhé vì khá lâu rồi)

Cái quan trọng của manip chính là ý tưởng, thế thôi, kĩ thuật là thứ yếu.
    Nói đến kĩ thuật thì
    1. Cắt ảnh
    2. Bố cục (bao gồm cả luật xa gần, chiều sâu...)
    3. Hòa trộn của đối tượng vào không gian chung
    4. Màu sắc (cái này là thứ yếu, dùng tool, plugin làm cũng đc)

p/s: do đó đa phần dân manip ko mấy "ưng ý" với dân blend ảnh, ngoại trừ photograph.
    Hercules97DX_Degeneration thích bài viết này.
  3. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

nhiều lúc nghĩ ra ý tưởng hay mà đi tìm stock muốn đỏ con mắt [​IMG]
    DX_Degeneration thích bài viết này
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn nói kĩ thuật là thứ yếu sao ? Sai lầm ... :O
  5. Thiên Ma

Tìm stock là cả 1 vấn đề đó bạn ! :D
  6. Silent

Silent Thành viên cấp 0

Giữa ý tưởng và kĩ thuật, 2 cái này quan trọng như nhau nhưng so về mức độ quan trọng thì kĩ thuật là thứ yếu còn gì B-)

Sáng tạo sinh ra kĩ thuật, còn kĩ thuật ko thể sinh ra sáng tạo được, kĩ thuật chỉ là nền tảng để cũng cố sự sáng tạo thôi (từ một người anh trai :v :v )
    GiangNv, Hercules97DX_Degeneration thích bài viết này.
  7. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

e cũng mới tập tành Manip , tks mn :D topic này cho e nhiều kiến thức lắm :) . Cho e hỏi cái . bố cục ntn là logic ?
    Còn gà nên hỏi thế, mn đừng chê :D
  8. Thiên Ma

Bạn thử tưởng tượng xem thứ gì cũng quẳng bừa vào tác phẩm mà ko cần sắp xếp thì sẽ như thế nào ? Giống như mua hàng trong siêu thị mà ko xếp hàng vậy !
    Hercules97 thích bài viết này
  9. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

tks ạ , e chưa có thể sắp xếp bố cục sao cho đẹp được , nó hơi rời rạc :-s . A có TUT về phần này ko ạ
  10. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Mình cũng có các bước hình thành tựa tựa bạn vậy, nhưng theo mình cái vui của manip là ngồi lựa từng bức stock sao cho phù hợp. Một bức Manip mình làm khoảng tầm 12h thì hết 7-8h là dùng để tìm stock rồi :)
  11. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Ý tưởng là thứ cần nhất trong manip. K có trí tưởng tượng phong phú thì có stock đẹp đặt vào tay, có kĩ thuật tốt cũng chả làm nên tác phẩm :) Ý kiến mình là như vầy
  12. Thiên Ma

Nhiều khi có stock rất phù hợp nhưng lại ... khiêm tốn chất lượng , đau đầu ở chỗ ấy ! :D
  13. Thiên Ma

Mỗi người một cách nhìn nhận riêng bạn à ! ;)
  14. Thiên Ma

TUT thì mình ko có , bạn chịu khó tìm trong rum hoặc Google vậy ! ;)
  15. TylerKid

TylerKid Về hưu

cái này là hắn ta so sánh 2 mảng với nhau chứ ko có ý bảo kỹ thuật là ko quan trọng :v
  16. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Mình học photoshop chỉ để giải trí nên định hướng sẽ đi theo thể loại Manipulation, thời gian tới sẽ làm vài tấm đăng lên diễn đàn, mong các pro chỉ giáo <3 <3

17. Thiên Ma

Uh ! Thực ra kĩ thuật mới là nền móng của tất cả , cũng giống như '' có thực mới vực được đạo '' vậy !
  18. Thiên Ma

Bạn có sở thích giống mình ! Thanks :3 :3
    hoa_ki_long thích bài viết này
  19. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

ui ui.... có bạn cùng chí hướng roài.... :-bd

Ủng hộ diễn đàn