Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] Test thử lens 35 1.7 Mf

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi megathuan, 17/1/14.

Lượt xem: 6,501

1. megathuan Thành viên cấp 2

...
    xperia_optimus, Phạm Hữu Dư, nhtra1 người khác thích bài viết này.
  2. nguyenvuHD

nguyenvuHD Thành viên cấp 2

Lens chụp đẹp lám bác , cho cháu xin mấy cái preset trên đc ko vậy , rất thick tông màu này.
  3. megathuan

megathuan Thành viên cấp 2

VSCO nha bác :)
  4. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Test lens thì bạn nên up ảnh gốc chứ ảnh đã blend thì không có ý nghĩa mấy. Có vẻ không nét lắm nhỉ :)
    megathuan thích bài viết này
  5. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Thành viên cấp 2

ảnh nó không trong
  6. megathuan

ah thật ra cái lens này made in china, chỉ có 600k, khỏi test gốc các bạn cũng biết kô đc tốt như lens chính hãng rồi :) , còn ảnh blend rồi, có mờ , có out nét thì do mình cố tình :D ,cái này chỉ cho ai thích lens rẻ + style giả lập film thôi :D, có mấy bác thích ảnh siêu nét, siêu tương phản thì lens này bó toàn tập :D
  7. j_asp9876

j_asp9876 Thành viên cấp 1

Nhìn lens 600k mà 35mm 1.7 thì biết ngay là lens CCTV ngàm C-mount rùi, lens này là 1 lens rất độc đáo, chỉ nét vừa đủ và màu sắc rất cổ nên chụp giả lập phim rất đẹp. 1 lens đáng để trải nghiệm ^_^
  8. megathuan

àh mấy cái light leak với flare là tự lens nó dỏm nên nó có :v , chứ mình kô có Ps , chỉ Lr chỉnh màu thôi :D , lens cổ cũng có cái thú riêng ^_^
  9. megathuan

Ủng hộ diễn đàn