Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photos] Lần đầu post ảnh chào hỏi các anh chị em

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Susami, 6/3/13.

Lượt xem: 2,135

1. Susami Thành viên cấp 1

Chào mọi người ~^^

Em thì biết đến forum mình lâu rồi nhưng đi dạo quanh coi hình của các anh chị xong.. không dám post hình mình chụp lên :">
    Em chỉ mới cầm DSLR chưa lâu, còn chưa quen máy, các bác chém nhẹ tay ạ ^^

Còn hôm này là em với chị em đi chơi, vốn không có chủ định chụp ảnh nên cũng không make hay chuẩn bị gì hết, hoàn toàn là ngẫu hứng :D Up lên với mục đích chào hỏi mọi người, mong mọi người chém nhẹ tay cho ạ :D

...
    DemiCat DA, hth02x1LNTD thích bài viết này.
  2. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Em chém tí cho vui cửa vui nhà nhé..

Tấm 1: phía bên trái sáng quá nên bị mất tập trung.. bác "burn" một tí rồi tiện tay xoá luôn mấy cái cành cây đâm vô hình là ok..

Tấm 2: chú ý cành cây mọc ra từ đầu mẫu nhé.. nên chụp từ gọc khác để thấy được nơi mẫu đang nhìn tới thì sẽ đẹp hơn.. Có thể chọn góc khác hoặc lùi lại xíu nữa..

Tấm 3: giảm màu đỏ đi xíu thì sẽ bớt bị chú ý tới nền hơn.. Crop bớt cái thân cây bên phải đi sẽ làm mình đập mắt vô mặt mẫu hơn nữa..

Anyway bộ này nói chung là ok :D Bác tiếp tục up ảnh nhé :D
    Susami thích bài viết này
  3. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Thank bác đã góp ý :x Em ghi nhận ý kiến của bác, hôm í em đi ra hồ đông ơi là đông mà lại có mỗi em tele nên có những cái không né được sang góc khác.

Em sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau ^^ Mà bác đừng gọi em là bác :-s có khi em lại nhỏ nhất ở đây :))
  4. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Hehe, mình thường ném đá thẳng tay nên bạn đừng cho là ác ý là được ấy mà :D Thực ra xưng hô em bác là vì em quen dùng rồi ấy mà :D
  5. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Em thích những ý kiến thẳng thắn, nhưng có thiện chí :D Phải thẳng thắn thế mình mới biết mình yếu ở đâu được bác ạ, còn kiểu ném đá ác ý thì đọc cái biết ngay mà :v nó khác với góp ý ^^

Em sn 93, vậy chắc là nhỏ hơn bác rồi chứ ạ? :P
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

3 ảnh thì được nhất bức 3, có hồn và có ý tưởng hơn, hai bức kia thì bình thường
  7. Susami

Susami Thành viên cấp 1

Cảm ơn bác, đó cũng là tấm em thích nhất :D
    hth02x1 thích bài viết này
  8. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Hơn nhàu vài tuổi trên mạng thì cũng không quan trọng cho lắm =D xưng hô sao cho thoải mái là được ấy mà :D
  9. coppy ngay cái ảnh cuối làm ảnh nền desktop

Ủng hộ diễn đàn