Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop ảnh chụp thành hình vẽ chì

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kanny Nguyen, 5/1/14.

Lượt xem: 4,227

1. Kanny Nguyen Thành viên cấp 1

Đây là lần đầu tiên mình thử làm nên có thể cách làm sẽ có sai sót...
    Cách mình làm hoàn toàn khác so với các tutorial trên mạng vì hình vẽ sau khi được "chế biến" không phải dạng hình được chụp hay scan hướng chính diện, mà là được chụp nghiêng.

Cách mình làm: ( tất cả đều áp dụng cho layer có hình người và không hề động đến background, nên các bạn ko cần băn khoăn bước này dùng cho layer nào)
    1. chuyển màu ảnh thành trắng đen, chỉnh độ sáng theo ý muốn
    2. vào filter, brushstrokes chọn crosshatch hay bất cứ hiệu ứng nào các bạn cảm thấy hợp ý mình và làm bức ảnh trông như được vẽ bằng chì
    3. di chuyển người vào tờ giấy và distort sao cho hình trông như đang nằm trên tờ giấy
    4. chuyển blend mode thành Multiply để màu da tối bằng màu giấy
    5. dùng eraser xóa bớt phần thân phía dưới và add vài pencil smudge tìm trên google như lúc vẽ vết chì bị lem cho giống thật
    6. bước này dành cho đường viền xung quanh hình người: vào layer style, chọn outter glow, chọn mutiply và chuyển thành màu đen, sau đó thêm noise vào đường viền để nó ko quá smooth so với nét vẽ chì :)

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/1/14
    Tạ Thị LiênHồng Sơn thích bài viết này.
  2. phamhoan

phamhoan Thành viên cấp 1

hay nhỉ, học hỏi
  3. Kanny Nguyen

Kanny Nguyen Thành viên cấp 1

phamhoan thích bài viết này
  4. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

e chả thấy gì gọi là chị con mẹ bi cả bác ợ :O