Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CC 2017 giật lag

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lunsiro, 24/4/17.

Lượt xem: 19,145

1. lunsiro Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi, máy em khá trâu đó giờ xài chả sao, mà vừa cài win 10 lại, xong cài PTS CC 2017
    Lúc đầu làm thao tác rất nhanh, xong tầm 5p rê chuột là nó rì rì chậm lắm, giật lag khó chịu, mở Task lên thấy chỉ thấy CPU 7% Mem 20%

Lỗi cài win, hay do lỗi PTS nhỉ

...
    thanhvienvipo thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt có dùng card rời hỗ trợ cho Ps thử chưa?
  3. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

Mình xài GTX 960 bạn ơi, nói chung máy mình cấu hình trâu, mà chả hiểu sao tự dưng giờ bị vậy
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề này còn phải đổ lên đầu mấy thứ tài nguyên như Presets, Fonts và Plug-ins nữa. Nếu máy thớt mới cài win lại và chưa cài đặt bất cứ tài nguyên bên ngoài thì lại là điều khác đấy.
  5. Da Ta

Da Ta Mới đăng kí

Giống mình, khởi động cứ giật giật, trong khi máy chiến game chả tệ
  6. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

Mình chơi game thì cũng phê, nhưng PTS thì mở lúc đầu thì nhanh mượt mà, để tầm 5p là thao tác rê chuột như say rượu :)):)):))
  7. -Thành Nam

-Thành Nam Thành viên cấp 2

Mình không bị Ps, mà bị Ai, thao tác tầm 20 30' là bắt đầu dở trò chậm chap :|
    Trước đó dung Windws 7, thấy ko vấn đề.
    lunsiro thích bài viết này
  8. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

Chả hiểu bị sao nữa, cứ tầm 5p thao tác xong, lại phải đóng mở lại khó chịu ghê ~X(~X(
  9. lanhcanh

lanhcanh Mới đăng kí

Nếu mà xài lậu thì chắc là do cờ rắc rồi thử dùng cờ rắc painter xem sao
    Có thể do mấy nguyên nhân sau:
    Disk Cleanup Windows
    Chống phân mảnh ổ đĩa
    Chỉnh lại bộ nhớ ảo RAM của máy
    Dính virus
    Driver GPU có vấn đề
    Cuối cùng có thể là xung đột phần mềm nên thiết lập PTS compatibility mode win 7
  10. lunsiro

lunsiro Thành viên cấp 1

Thì đúng là xài cờ rắc chứ đâu trả tiền đâu bác :D:D
  11. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

ban dung cc2015 cho on dinh
  12. maikama1

maikama1 Mới đăng kí

Có ai bị lỗi giống mình không? Ctrl F vào Find mà hiện bảng trẮNG xóa
  13. death_dts

death_dts Thành viên cấp 1

ko biết sao, nhưng đa số mọi ng đều bị giất nếu cài ps2017, còn cài 2015 rồi up lên thì ko bị lag, mình cũng bị, rồi gỡ ra cài 2015 up lên 2017 thì ok
  14. drax

drax Thành viên cấp 4

ai của m cũng dính, lâu lâu một tí là nó not responding luôn. mà bản này mới down trial về dùng thử từ trang chủ adobe luôn.
  15. Linh Mạnh Nguyễn

Linh Mạnh Nguyễn Mới đăng kí

cùng chung vấn đề ... chủ thớt tìm được cách giải quyết không chia sẻ cho mình nhé
  16. Lưu Hùng IMK

Lưu Hùng IMK Mới đăng kí

Mình sài máy Corei3 ram 4G muốn cài photoshop thì cài bản nào là hợp lí mọi người.
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lưu Hùng IMK : Mình thì đã đi vòng vèo chổ Vietdesigner này lâu rùi, thấy rất rõ là CC 2015 CC 2017 bị lỗi máng vốn bị giựt bị lắc, quá nhiều rùi, nó là đồ dỗm, hok còn tranh cải nữa,, CS3 ; CS5 ; CS 6 trở xuống, thì còn 32 bit, hơi cũ, hok tiến xa hơn dc, nên mỉnh sài CC 2014 là hok có ai ở đây máng vốn CC 2014 cả, là chọn lựa hơi khôn của mình, và đã sài ngon lành, và đã chuyên vào lưu kho để mình sài lâu dài, gần 2 năm chưa bị lỗi gị cả, mình thích sài đồ xịn, đồ ổn định mới lưu kho lâu dài, 1 phát 1 món ngon nhất cho mình,, tính của mình yêu cầu rất cao, đồ xịn, mình mới lưu kho, đồ dởm hok chịu lưu vào kho ! ha ha ! :))

https://forum.vietdesigner.net/threads/fshare-adobe-photoshop-cc-2014-full.74329/

Chỉnh sửa lần cuối: 4/5/17
  18. thanhvienvipo

thanhvienvipo Mới đăng kí

cái này chắc mở nhiều file ảnh sử lỹ, giảm bộ nhớ lưu trữ ram trong pts đi
  19. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thanhvienvipo : Hok phải do quá tải hệ thống đâu, mà là CPU chỉ có 7% Memory chỉ có 20%, cái này, là do version Photoshop mới ra , đụng với Windows 8 - 10 cũng lả mới ra nữa, 2 bên xung đột nhau, người khác hok ai bị cả, đó gọi là buge, mình đã kêu hạ version xuống CC thấp tí xíu, mà chủ thớt hok chịu xuống, thì thoai, nên mình phải rút, hok nói nữa ! ha ha ! :))
  20. death_dts

death_dts Thành viên cấp 1

có vài bác áp dụng cách cài cc2015 rồi update lên cc2017 chạy ok rồi đó, bác nào muốn dùng cc2017 thì dùng cách đó nha, còn cài trực tiếp cc2017 thì bị lag hầu như đa số đều bị
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn