Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CS5 sau khi sử dụng công cụ đổ màu thì bị rất chạm hoặc treo. Ai biết giúp mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Phạm Tùng Quân, 15/12/12.

Lượt xem: 3,636

1. Nguyễn Phạm Tùng Quân Mới đăng kí

Máy mình từ trước tới nay sử dụng photoshop cs5 vẫn hoạt động bình thường. Nhưng không hiểu sao 2 hôm nay thì bị hiện tượng như sau: Khi mình chạy chương trình và sử dụng các công cụ thì máy sẽ bị chậm dần đi, sau 1 lúc thì có hiện tượng giật và máy báo RAM quá tải mặc dù máy mình RAM 4G và không chạy thêm ứng dụng gi khác ngoài Photoshop cs5. Nhất là khi mình sử dụng chức năng đổ màu thì máy sẽ chạy rất chậm luôn mà mọi khi không bị như thế.
    Mình đã thử gỡ sạch chương trình photoshop cs5 ra cài lại nhưng cũng không được.
    Mình thử chạy Ills thì vẫn bình thường không bị sao.
    Mọi người có ai biết cách khác phục lỗi này không giúp mình với :( Chuẩn bị đến ngày nộp đồ án rồi mà lại bị thế này.huhu

...
  2. Sun

Sun Mới đăng kí

bác gỡ sạch bằng cái gì thế,thử xóa sạch bằng Your Uninstaller xem,chứ xóa thủ công em thấy nó vẫn con lưu giá trị key,blah blah :v bác chơi game làm những việc khác vẫn bình thường chứ,mà cái hình bác làm việc có nặng nhiều layer ko :v hay card màn hình bị hỏng,cái này bác nên hỏi trên voz thì có nhiều chuyên gia về máy móc hơn,có thể máy bác bị lỗi phần cứng hoặc virut
  3. Nguyễn Phạm Tùng Quân

Nguyễn Phạm Tùng Quân Mới đăng kí

Chơi game và sử dụng bình thường bạn ơi. Card màn hình vẫn ổn, về phần cứng thì mình có thể đảm bảo không bị sao vì mình trước đây là dân kỹ thuật mà :| Mình gỡ bằng chương trình CCleaner. Chạy 1 layer đạ bị rồi =.= Khởi động chương trình xong làm mấy thao tác đơn giản là bị luôn :| lúc khởi động xong chương trình pts thì ram là 40% nhưng khi mình chỉ đổ màu cho nền thôi là ram vọt lên hơn 90% và không giảm xuống. Chỉ tắt hẳn đi thì máy lại bt trở lại. Hix
    Ai biết giúp mình với.......
  4. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

CS6 của mình thì nhồi thao tác cái là "Has stop working" @@ hoặc chuyển sang type "T" thì "Has stop working" có pro nào giúp với !!!
  5. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

Lâu lâu vừa chạy PTS & Firefox vài tab nghe nhạc+ đọc báo là treo ngay, Ram mình 8Gb còn bị nữa là..... :)

Ủng hộ diễn đàn