Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CS6 bị lỗi gì đây???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sukhak2t, 15/10/12.

Lượt xem: 4,077

1. sukhak2t Thành viên cấp 3

Mới cài photoshop CS6 (thấy mới nên tò mò dùng thử) nhưng bị một số vấn đề sau dù download bản chính thức trên trang adobe.com và cũng đã gỡ bỏ rồi cài lại mấy lần nhưng vấn bị như vậy
    Thứ nhất là lúc khởi động biểu tượng photoshop CS6 ko giống như mọi người
    thay vì đúng thì sẽ như thế này

Vấn đề thứ 2 là lúc chỉnh sửa ảnh, khi kéo khung cửa sổ làm việc qua chỗ khác thì cửa sổ ko ở nguyên vị trí đó mà bị dịch qua bên phải so với vị trí ban đầu, dù cho kéo cửa sổ đi đâu thì vẫn như vậy. Tức là như thế này ah...

Lúc đầu cửa sổ như thế này

Sau đó kéo cửa sổ qua chỗ khác ( dù kéo đi đâu thì cửa sổ vẫn ở vị trí như thế này, và nếu kéo qua chỗ khác nửa thì cửa sổ tiếp tục bị dịch qua bên phải 1 đoạn nửa)

Mấy pro có ai biết làm ơn chỉ giúp em với, làm hoài mà chẳng được.

...
  2. Lê Anh Tuấn

Lê Anh Tuấn Thành viên cấp 1

Vấn đề bản bạn cài KHông phải là bản Extended nhé. Down về bản Extended mà cài có 3D. Vấn đề thứ hai: Chịu. Chưa gặp
  3. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

ko phải Extended ak? sao cũng bản cài đặt đấy thèn bạn của mình cài thì được mà...
  4. Mr.hai

Mr.hai Mới đăng kí

chính xác là không phải bản Extended bạn ah.mình cũng nhầm giống bạn lần rồi.down lại bản có chữ Adobe Photoshop Extended bạn nhé!!
  5. sukhak2t

còn lỗi thứ 2 có ai biết ko chỉ mình với, bị như vậy làm việc khó chịu quá đi...T.T
  6. Zhei Kent

Zhei Kent Thành viên cấp 1

bạn thử vào window\workspace chọn lại workspace nào khác hoặc reset lại workspace nha. Mong là dc :D
  7. sukhak2t

hic...vẫn không được bạn ah... khó thế nhỉ
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

mình cũng dùng bản như bạn như khung làm việc thì vẫn di chuyển bình thường.
    bạn thử ấn Ctrl + K
    sau đó làm như hình rồi restart pts xem có đc ko :-/
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mọi lần mình bị cái lỗi vẽ line dù làm đúng thông số nhưng 2 đầu ko nhọn,.và mình thử reset phát thì thấy trở lại bình thường,.ko biết trong trường hợp này có hữu ích ko :)
  10. sukhak2t

cám ơn mọi người, nhưng vẫn chưa chưa được...=((
  11. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Cái thứ nhất là bạn gỡ ra, cài lại, khởi động 1 lần, kích họat trial rồi mới cờ rắc = amtil.dll sẽ ra bản extended.
    Cái thứ 2 mình chịu :D
  12. sukhak2t

Sao 2 bạn nói ngược nhau thế, làm theo cái nào giờ
  13. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

anh nào cho em biết cài win 7 có thể down phần mềm về rồi cài đặt không
    do cái ổ đĩa em hư rồi! có đĩa cũng chịu
  14. sukhak2t

Được hết bạn ah...mình cung dùng win 7 đây, down về cài đặt bt thôi
  15. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Cài lại. add key vào khi cài. Cài xong mới cờ rắc bằng .dll là đc
  16. sukhak2t

add key lun chứ ko phải là trial ah, sao đọc hướng dẫn thấy bài nào cũng bày bấm vào trial rồi mới cờ rắc mà
  17. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

À thì bạn cài Trial rùi chéo đè cái .dll lên thì nó mất chức ăn active nên do vậy PTS vẫn xem như là trial nên ko có 3D và kết quả là như bạn đó. Nên muốn đầy đủ thì phải add key lúc cài. Ko chọn Trial. Trừ khi bạn ko thik dùng các tính năng 3D của PTS CS6
  18. sukhak2t

hì, cám ơn bạn, mình sẽ thử xem sao...
  19. jumbosanlat

jumbosanlat Mới đăng kí

bác chuyển cái taskbar về vị trí bên dưới là ok nhé!! em cũng bị lỗi tương tự khi để taskbar ở phía trên!! không biết có cách nào vẫn để như thế mà không bị lỗi không nhỉ..!!
    mt-Orange thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn