Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop CS6 không nhận GPU trên laptop .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DEVAS, 4/1/16.

Lượt xem: 4,406

1. DEVAS Thành viên cấp 1

em có con laptop Acer đang sử dụng 2 card là HD4400 và 1 card rời Nvidia Geforce 820M - 2GB . Sau khi kiểm tra thì lúc mở Photoshop nó ko sử dụng GPU mà lại chỉ nhận card onboard . Ai cũng bị tương tự .

Sau đó em đã cố gắng thiết lập lại GPU , cũng như reset lại Photoshop ...

kết quả là nó vẩn chỉ nhận card onboard của CPU mà ko nhận GPU các bác ạ .

các bác làm ơn chỉ em cách khắc phục lỗi này được ko ? trường hợp nếu ko dc thì em có thể mua eGPU để sử dụng được ko ? em chân thành cảm ơn các bác .

P/s : em đang sử dụng window 7 , tất cả driver đã được cập nhật đầy đủ .

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vấn đề này có vẻ khúc mắc đây. Mình ko chắc là dòng model card rời của thớt kia nó có hỗ trợ cho Ps CS6 ko nhưng khi thiết lập dùng card rời hỗ trợ cho Ps thông qua NVIDIA Control Panel mà Ps vẫn còn đang mở thì nó không thể cập nhật được.
    DEVAS thích bài viết này
  3. DEVAS

DEVAS Thành viên cấp 1

Thôi em cảm ơn bác , em nâng cấp lên Ps CC thì nó nhận GPU rồi
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn