Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pls ...! Xin mọi người hảy nhận xét bài của mình nhé

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi bong bong mua he, 3/6/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 3,182

1. bong bong mua he Thành viên cấp 3

Mình là một newbie mấy cái vấn đề liên quan đến bộ nhận diện thương hiệu và sản phẩm kèm theo mình ko rành lắm .
    Hy vọng mọi người xem và góp ý cho mình nhé . Đây là một số sản phẩm đồ án mà mình sắp tốt nghiệp
    thak nhiều nhé :3 :3
    1#
    2#
    3#
    4#
    5#
    Đây là prochure " mặt trước"
    6#
    Đây là prochure " mặt sau "

...
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Từ pic 3 ấy, ở bìa, có cái đường hình dấu ngã chảy vài giọt í, c thấy cái đó không đẹp và nhìn ko ngon 8-> ý kiến cá nhân c thôi
    Gooner Designer, Thái Châubong bong mua he thích bài viết này.
  3. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

uhm chị nói em mới thấy nó chẳng có liên kết gì cả nhưng bỏ đi thì em thấy trống trống ko biết cho cái gì vào
    mgr thích bài viết này
  4. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Cái chính trong bộ nhận diện thương hiệu là LOGO,... Từ đó phát triển ra thêm,...
    Theo ý kiến của mình là chưa ổn, rối mắt,... Càng đơn giản càng tinh tế và càng đẹp bạn àh :)
    bong bong mua he thích bài viết này
  5. bong bong mua he

Thak sự góp ý của bạn luisleo29 nhưng làm sao có thể như vậy được bạn có thể cho mình vd đi hay một sự thay đổi nào đó
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Làm ẩu à?
  7. bong bong mua he

8. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Ở phần logo, bạn có thể làm cho nó đọng socola lại ở trên, rồi chảy xuống thì có vẻ hợp hơn nhỉ ?
    Còn lại mình thấy không tệ chút nào.
  9. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Mình thấy cái logo có chi tiết nhỏ khi in lên những vật phẩm nhỏ sẽ không ổn.
    bạn up hẳn 1 cái logo gốc lên đây cho mọi người dễ nhìn.
  10. bong bong mua he

Thak nhé Crz ^_^ còn phần bạn nói về logo mình ko hiểu ý của bạn lắm :"> đọng lại ở đâu và chảy như thế nào mình chưa hình dung ra dc
  11. luisleo29

bong bong mua he Cái này không ngồi nói trên diễn đàn đc nhiều,... Nếu có thời gian thì cà phê trao đổi sẽ hay hơn,... TÓM LẠI LÀ BẠN NÊN ĐƠN GIẢN LẠI, 1 LÀ BẠN CHỌN HÌNH ẢNH LÀM ĐIỂM NHẤN, 2 LÀ BẠN CHỌN CHỮ LÀM ĐIỂM NHẤN, CÁI CỦA BẠN LÀ CẢ 2, KHÔNG PHÂN BIỆT ĐƯỢC CHÍNH PHỤ TRONG LOGO
  12. luisleo29

Với lại, bạn nên tham khảo LOGO khác về lĩnh vực mà bạn muốn làm trước khi phát thảo LOGO cho riêng mình, có thể sẽ ra nhiều IDEA hay hok đó :)
  13. bong bong mua he

Thak Gooner Designer và @luisleo29sleo mình đã hiểu vấn đề các bạn nói ở đây
    Cái logo "Sweet choco " tham quá nhiều và có những chi tiết khi ép lên chất liệu sẽ không ổn
    còn đây là logo
  14. bong bong mua he

^_^ uhm luisleo29 cái logo là cái dễ điên nhất . mình chịu thua với nó rồi chỉ còn vài ngày nửa là nộp rồi mà trong đầu lúc nào cũng suy nghĩ tới mấy cái vẫn vơ
    ( làm cho đối tượng nào...... mục dích gì............ đối tượng nào thì màu sắc như thế nào......... làm sao thu hút....... làm cái mind map toàn mấy thứ linh tinh )
  15. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

những chi tiết quá nhỏ như thế kia sẽ không được đánh giá ca đâu bạn.
    gạch ngang giữa chứ E và cái gì đó.:))
  16. bong bong mua he

17. luisleo29

Bạn thử cho cái bánh nằm dưới, kéo nó to lên, rồi cho chữ cong 1 đường trên đầu hoặc là cho chữ nằm dưới,... 1 dòng thôi nhé, không cần cắt ra dòng trên dưới như vậy đâu :)
  18. bong bong mua he

19. luisleo29

Gần giống vậy nhưng chữ là cái chữ trong cái LOGO đầu tiên :)
    Chữ cong trên đầu cái bánh,... Hoặc chữ thẳng nằm dưới thân cái bánh
  20. bong bong mua he

thak nhé ... mình hiểu được 50 % ý của bạn bây giờ chỉ có lên phác thảo trên giấy thôi chứ vẽ trên Ai liền thì mình chiu thôi
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn