Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Plugin Knoll Light và 1 số plugin cũ có dùng được cho CS6 ko vậy?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 3/8/12.

Lượt xem: 17,527

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là có nhiều người hỏi mình về vấn đề này quá mà mình có đời nào xài plugin đâu mà biết! Lười test quá =.=!!!

Thấy có người thì bảo Knoll Light vẫn dùng được cho CS6 và 1 số plugin đã từng dùng ở CS5 khi lên CS6 vẫn dùng được bình thường nhưng có người lại bảo ko được, vậy nguyên nhân là gì?

Và thêm 1 cái là với nhiều người dùng Photosho Portable (bản rút gọn ko cần cài đặt) thì khi cài đặt plugin có option dành cho Portable hay ko? Cái này mình cũng từng nghe là có nhưng cơ bản là chưa có đụng vào plugin nên cũng ko rõ, nay lập topic này hỏi thăm ai có kinh nghiệm chia sẻ để sau này member có hỏi còn biết đường trả lời =.=! Làm admin khổ nhắm cơ :-<

...
    Mèo Candy, hoangphuchsu, t.tung111893 người khác thích bài viết này.
  2. time_cop

time_cop Thành viên cấp 1

Đã cài và dùng tốt bác à :)
  3. congtuhotong

congtuhotong Mới đăng kí

plugin khác thì e chưa thử nhưng cái Plugin Knoll Light thì e vừa cài trên cs6 hôm kia. dùng ngon bác ạ
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thế nguyên nhân vì sao có nhiều người ko cài được Knoll Light trên CS6 nhỉ! Ai biết ko :-?
    thoxinh thích bài viết này
  5. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

khi mình cài Knoll Light lúc đầu bật CS 6 lên cũng không thấy đâu cả, thì ra vào ổ F:\ có 1 thư mục do chương trình tạo ra trong đó. Sau đó mình copy cái đó vào thư mục plugin của CS6 lại dùng bình thường :D
    Radium, tjljgj, tuntuf1 người khác thích bài viết này.
  6. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Cái này phải xem báo lỗi thế nào chứ bạn? Nếu ai bị lỗi post lên đây để mọi người cùng xem và đưa ra hướng giải quyết
  7. Phạm Hữu Dư

Vậy nói túm lại là có thể dùng được ngon lành, kể cả 1 số plugin cũ! Vì thực ra là chỉ sợ cái Mới ko dùng được cho cái Cũ chứ làm gì có chuyện cái Cũ ko dùng được cho cái Mới chứ đúng ko nào :)

Còn về lỗi ko dùng được có thể là giống như bạn Dung Jin nói :)
  8. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

CS6 dùng Knoll Light đc đó Ad... Chạy ngon... Còn CS5 cài knoll light giống y như cài cho CS6 nhưng bị sọc ca rô ??? >:D<
  9. time_cop

có lẽ do lúc cài ko chọn cài vào folder plug-in của pts :-/
  10. Phạm Hữu Dư

Maybe! Àh mà bác này có tên nghe quen quen! Hình như đã từng là Mod box Đồ họa bên Trường Tồn đúng ko nhỉ :D
  11. time_cop

đúng rùi, còn nhớ tui hả?:D, lúc đó bác cũng vừa vào 2T chưa bao lâu ha :D
  12. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

13. fireflies19

fireflies19 Thành viên cấp 1

cai cho CS6 thi luc cai chon CS5...tim folder chua plugin....copy vao PTS...xong;)
  14. Nguyễn Trung Quý

Nguyễn Trung Quý Mới đăng kí

dùng cái đấy kiểu j vậy các bác??? e cài rồi mà k biết làm thế nào để dùng nó cả
  15. Thái Virus

Thái Virus Thành viên cấp 1

mới cài thử trên CS6 nhưng bị lỗi.
    nó bảo thế này: Error 1324. the patch (tên thư mục e cài CS6) contains an invalid character.
    và thế là done và hẹn bạn khi #. hic bác nào chỉ e với.
  16. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Bạn tham khảo 2 cách khắc phục sau: http://support.microsoft.com/kb/292582http://www.technipages.com/error-1324-the-folder-path-contains-an-invalid-character.html.

Mình nghĩ chắc thư mục đặt có dấu nên thế. Thử đặt ko dấu xem. Chúc bạn thành công :D
    pitlamgi, liberty117Thái Virus thích bài viết này.
  17. 2525132524

2525132524 Thành viên cấp 1

mình win 64 bit cài plugin Knoll Light cho cs6 bản 64bit thì k cài đc nhưng bản 32bit thì lại chạy ầm ầm. Hài thật! :))
  18. Mr.Crab277

Mr.Crab277 Thành viên cấp 1

Mình đang dùng CS6 và khi mình cài Knoll Light nó hiện ra cái bảng dùng cho bản PTS nào. Chỉ có CS3, CS4 và CS5 thôi. Chứ k có CS6... bạn nào biết chỉ giúp mình với ạ... Thanks !!!
    vân crazyyythoxinh thích bài viết này.
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

emkdeptrai thích bài viết này
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Filter -> Knoll light .... :-bd (Nó ở thứ 2 hay thứ 3 từ dưới lên gì đó trong filter,.quên rồi.

Ủng hộ diễn đàn