Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster đầu tiên của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi quangai94, 13/1/14.

Lượt xem: 2,507

1. quangai94 Thành viên cấp 1

Vẫn còn khá vụng về và lộn xộn nhưng là công sức 1 buổi và sửa đi sửa lại gần chục lần của mình. Các bạn ủng hộ và cho ý kiến nhé

...
    it_acmilan, ZinPkhanhdu1994id thích bài viết này.
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

rối tít mù, bạn học luật đơn giản với luật nhịp điệu chưa nhỉ?
  3. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

nói thẳng bạn đừng buồn
    bạn học đc cái gì ở arena vậy?
  4. KenNguyen93

KenNguyen93 Thành viên cấp 2

Có thể gọi nó là MỘT MỚ HỖ ĐỐN .
  5. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Mình thử làm đơn giản hóa nhưng cảm thấy quá đơn điệu nên mình đã biến nó ra như vậy. Có thể là phô diễn quá nhiều gây ra lố. Cảm ơn góp ý của các bạn. Tùy quan điểm mỗi người thôi, đôi chút lộn xộn đối với sự sáng tạo thì đã sao chứ. Một khi cảm hứng sáng tạo thì mọi thứ trong đầu bạn cũng sẽ trở nên lộn xộn. Mình học được ở Arena là sự ham thích tìm hiểu cái mới, tự do sáng tạo trên những nền tảng lý thuyết và quy luật nhưng không hề gò bó
  6. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Đồng ý với bạn là như vậy, cái gì cũng đi lên từ lý thuyết và căn bản, sáng tạo cũng vậy phải dựa vào những quy luật, mà bạn đang đi sai từ căn bản, bạn nên xem lại 6 quy luật trong thiết kế, không tự dưng mà người ta gọi đó là "6 quy luật vàng" đâu.
    quangai94 thích bài viết này
  7. quangai94

quangai94 Thành viên cấp 1

Vậy mình cần áp dụng những quy luật đấy như thế nào để giữ được sự cách điệu, phá cách và sáng tạo. Theo luật xa gần và luật nhịp điệu thì mình phải sắp xếp lại tất cả các icon theo một trật tự nhất định, cho các brush đơn giản đi và tăng tương phản màu sắc phải không nhỉ?
  8. genie

genie Thành viên cấp 2

nhìn loạn mắt quá dzợ o.O
  9. paulphoto

paulphoto Thành viên cấp 1

vấn đề này nó nằm ở tư duy của nhà thiết kế
  10. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

:\ Tấm này hơi rối tí thôi nhưng làm được hả nói, mình thấy ok cố gắng hơn bạn hiền! Xóa xóa mấy đường nứt là tuyệt cú mèo
  11. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Siu nhiên điện :)
    Còn bị rối quá, ảnh không có chiều sâu, cần sắp xếp lại bố cục chi tiết...
  12. Kend Nguyễn

Kend Nguyễn Thành viên cấp 2

Lạm dụng brush , có thể coi như vậy :D

Ủng hộ diễn đàn