Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pro cho mình hỏi cách vẽ được những bức tran fanart

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi LãngKhách, 18/11/14.

Lượt xem: 12,911

1. LãngKhách Mới đăng kí

mình thấy trên wed có nhiều tranh vẽ về game kiếm hiệp như thế này [​IMG]
    mà tìm google mãi ko thấy cách vẽ nó như thế nào pro nào có thể chia sẻ mình phần mềm vẽ cũng như cách vẽ như thế nào có làm tut luôn thì thanks rất nhiều luôn ạ...
    mình rất mê vẽ thể loại này

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

vẽ bằng gì cũng dc, paint cũng dc đấy :)) vấn đề là bạn có biết vẽ hay không : sweat:
    dieuhauteo thích bài viết này
  3. LãngKhách

LãngKhách Mới đăng kí

có pro nào làm cái tut hướng dẫn sơ sơ cho AE cách vẽ đi....mê lắm mà không có biết...ai chỉ e em bái làm sư phụ :))
  4. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

80% là không có tut vì vẽ khá lâu, hơn nữa có tut thì cũng là max speed
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:)) Vẽ cái này cần trình độ họa sĩ, có học hẳn hoi (cả tự học, hay trường lớp), cần luyện tập rất nhiều chứ không chỉ đơn giản là thích rồi vẽ đâu.
    Chì Than thích bài viết này
  6. hốt boy

hốt boy Mới đăng kí

Cái này hãy vẽ trên giấy trước, dùng bút chì. Sau đó đưa vào illustrator đồ nét lại ( theo cách nghĩ của mình), sau đó tô màu. Nếu bạn thích mình sẽ cố gắng vẽ sketch cho bạn.
  7. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

vẽ bằng gì chẳng được quan trọng là có siêng để đi từng nét, tô từng chút một suốt 5-6h ngồi ghế liên tục suốt 3-4 ngày không thôi
  8. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Thớt muốn vẽ được như vậy thì đi học vẽ đi. Vẽ xong thì đem scan, đồ lại tranh rồi tô màu trên máy (Photoshop, Paint, Illustrator, ... ).
  9. Sư tử đầu hói

Sư tử đầu hói Thành viên cấp 2

hồi tiểu học mình cũng hay vẽ mấy cái truyện kiếm hiệp như này :))
  10. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Cùng ý kiến với #2 :))
  11. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

phác thảo là 1 chuyện nhưng cho lên máy tính và lên màu đc như thế này lại là 1 chuyện khác nhé =))
    Chì Than thích bài viết này
  12. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Thầy mình trước có làm ở VNG có kể là 1 tấm như này vẽ hết tầm 10 ngày, 2 người làm thớt ạ @-)
    /Thường thì vẽ bằng Photoshop từ A->Z
  13. Isui 99

Isui 99 Mới đăng kí

Có quen một anh cũng vẽ game, ban đầu phác trên giấy sơ sơ rồi tô bằng photoshop. Mà vấn đề nằm ở chỗ biết tô hay không thôi :3 nội việc chọn màu cũng đủ te tua rồi.
  14. tulam

tulam Thành viên cấp 2

ngoài biết vẽ + tay nghề thì cũng cần sấm riêng mình cai wacom , chứ dùng chuột thì ko chính xác và tuyệt vời như vậy dk !
  15. LãngKhách

LãngKhách Mới đăng kí

mình cũng đang học multimedia...mới học được 2 môn Ps + AI nên muốn tập tành vẽ .....mê cái thể loại này cực kỳ luôn :P

Ủng hộ diễn đàn