Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[PTS + Ai] Hỏi về tạo hiệu ứng chuyển động từ nhiều ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SwingsOnlyone, 28/12/14.

Lượt xem: 2,174

1. SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| Thiệt tình là thua rồi nên mới đành phải lập top hỏi anh em đã có kinh nghiệm design, mong anh em chia sẻ ít kinh nghiệm quý báu!

ảnh ở trên là 1 đường thẳng uốn lượn, nhóm trưởng dự án đòi phải tạo nhiều ảnh như trên để tạo hiệu ứng chuyển động chứ không chịu dùng flash. Mình đã vẽ rất nhiều ảnh tương tự để tạo hiệu ứng chuyển động cho nó nhưng khi test thì đoạn fim lại rất lag vì chuyển động không đều.
    Mong anh em có kinh nghiệm chỉ dẫn có tool, app hay plugin nào hỗ trợ để có thể vẽ nhiều ảnh tạo hiệu ứng chuyển động nhưng vẫn đáp ứng chuyển động phải mượt mà hay không? 8-|
    Cám ơn anh em nhiều! :)

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

3. thanhnam506

thanhnam506 Mới đăng kí

Nêu và phân tích các thuộc tính và các chế độ hiển thị của mặt nạ trong After Effect.

Mn ơi giup mình trả lời câu này với

2 giờ trước
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình không hiểu rõ câu hỏi, bsnj muốn làm hiệu ứng file đuôi gì?
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

*suy ngẫm*
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

hatay1712 là nhiều ảnh png chạy tốc độ cao tạo thành hiệu ứng quẩy đuôi giống như con cá hay con mèo đó bạn
  7. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình nghĩ là tạo một đường path, sau đó stroke path theo đường path đó cho layer 1, tiếp tục thay đổi đường cong cho path để áp dụng stroke path cho layer 2. Cứ thế tiếp tục cho các layer tiếp theo, như thế mỗi layer sẽ có sự thay đổi mềm mại theo ý muốn của mình
    Mình nghĩ là chỉ có cách đấy thôi vì để chuyển động mượt mà như phần mềm flash thì nó không phải là nhiệm vụ của photoshop.
    Mình làm vội thì nó được thế này, nếu bạn đầu tư hơn thì chuyển động sẽ đẹp hơn thôi
    Dù Kun VietDesigner có cao kiến gì hơn không, anh chị em tham khảo?
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/14
    SwingsOnlyone thích bài viết này
  8. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

nếu xuất ra video theo bác vào Ae mà làm cũng đơn giản thui đàu tiên tạo 1 comp theo chuẩn nào tùy ý bãn rồi dùng pen vẽ 1 đường thẳng xong chọn stroke màu cho nó rồi Ctrl + Shitf +C Pre-Comp lại rồi vào effects-> distort-> display tubulance rồi chọn, mức độ uốn lượng cho nó cứ lên youtube mà search sẽ chỉ cho bạn xài plug-in đó
    SwingsOnlyone thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn