Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Quà 8 - 3] xin giúp đở ảnh bị ám tông đỏ

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi dinhtienvu, 7/3/14.

Lượt xem: 2,087

1. dinhtienvu Thành viên cấp 1

Quà 8-3 mình tặng bạn mình nhưng mà lúc chụp sao nó bị ám tông đỏ mất, các bạn chỉ mình làm sao nó bình thường lại với

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Hạ màu đỏ xuống bạn.
    dinhtienvu thích bài viết này
  3. dinhtienvu

dinhtienvu Thành viên cấp 1

Làm sao hạ màu đỏ đây Thái Châu ơi, mình vô level chỉnh lại nhưng nó kinh hơn nữa @@
  4. caphenhiepanh

caphenhiepanh Thành viên cấp 1

mình nghĩ chỉ cần đơn giản làm theo 2 bước ,
    1. selective color , tùy chọn kênh cyan và các kênh khác cho tới khi ưng ý ,
    2. color balance , kéo qua kéo về 1 chặp là quen thui à :D , cung ko có khó lắm đâu ,
    cuối cùng cho ra bức ảnh hết "đỏ" thì có thể blend theo ý thích rùi :D , chúc bạn thành công nhé
    có gì thắc mắc cứ hú mình
  5. dinhtienvu

dinhtienvu Thành viên cấp 1

hú hú capnhennhiepanh
    bạn add facebook mình nhé facebook.com/tienvuitdlu mình có kéo nhưng ảnh nó tệ hơn lúc chưa kéo nữa
  6. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Đổi qua ảnh trắng đen luôn cho nhanh :3
  7. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

8. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn