Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Quay tay với áo dài :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi caphefin, 11/8/13.

Lượt xem: 5,050

1. caphefin Thành viên cấp 2

Như tiêu đề đã nêu, mấy tấm hình này mình chụp bằng Canon 600D, cắm con lens Mamiya 35/f2.8. Con này là ngàm M42 mod sang ngàm EOS và không có chip báo nét nên đành phải nhìn mấy em mà quay tay. Vì là chụp ké không chủ động được mẫu nên đa số là bị out hết nhưng cũng cố khoe vài tấm, tiện thể giật tít câu view chơi :))
    Nhân đây góp chút kinh nghiệm cho mấy bác thích chụp gái đẹp mà không có mẫu. Cuối tuần mấy bác cứ ôm đồ nghề ra nhà thờ Đức Bà với Bưu điện TP mà đứng thì thể nào cũng có mẫu để chụp ké nhá, bao đúng ^^! Nên vác tele cho dễ bắn chứ cầm 35f2.8 như tớ thì phải đứng né qua bên chứ không là che mất tầm bắn của thợ chính, lúc đó thì có mà ăn đạp :D
    Hình của tớ đây, toàn là BW thôi:
    Cảm ơn các bác đã xem qua, ai muốn ném gạch tớ nhận tất :D

...
    trongga, NightF4Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  2. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

em cũng quay tay đây :)) add Fb giao lưu bác ơi =))
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Tớ dùng chủ yếu 50f1.8 không à. Con mamiya này là mua giúp thằng bạn chụp máy film nên lôi ra thẩm du thử. Cũng muốn kiếm thêm em vợ 2 về quay lắm mà chưa đủ đk :D
    FB thì bác vào đây nhé: facebook.com/hieukhuong.la
  4. Phạm Hưng

Phạm Hưng Thành viên cấp 2

:)) tớ thì có mỗi em 55f1.8 quay suốt thôi. thế lens này mua đắt k bạn? đang muốn kiếm 1 em góc rộng :v
  5. caphefin

Bác ở đâu? Xài máy gì thế?
    M42 thì chịu khó lên Xóm hoặc facebook chợ máy ảnh mà mò chứ biết sao giờ. Con 35f2.8 vừa rồi tớ mua 950K.
  6. hieuvuphoto

hieuvuphoto Thành viên cấp 2

xóa phông mù mịt vào chứ, có vẻ bạn chạy mịn bị quá tay, tiện thể cho hỏi cái avatae là ảnh bác thái phiên phải ko nhỉ.
    caphefin thích bài viết này
  7. caphefin

Tại sao lại phải xóa cho mù nhỉ? Mình mới làm quen lens, nếu cố cho dof mỏng quá thì còn dễ out hơn nữa :v
    Ông trong avatar của mình họ Trịnh bác ợ.
  8. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

caphefin đc đó bác :)) cho xin cái fb kết bạn đi :))
  9. Anna_Lê

Anna_Lê Thành viên cấp 1

quay tay là gì vậy a :P
  10. caphefin

Facebook tớ ở cmt trên kìa. add thì nhớ để lại lời nhắn nha chứ tớ ko acc người lạ (chưa gặp bao giờ) đâu á ^^!
    Anna_Lê: quay tay là dùng tay để quay. Còn quay cái gì thì tùy trí tưởng tượng :)
  11. Nhoc L.T.A

Nhoc L.T.A Thành viên cấp 2

Thớt giật tít ghê quá +.+ em là em tưởng...=))
  12. trongga

trongga Thành viên cấp 2

xinh tươi VN
  13. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Hình như vẫn bị out :3
    sao bác ko mở live view ra rồi quay, đảm bảo căng đét =))
  14. caphefin

chụp ké mẫu của ng ta, thấy đứng gần thì chụp thôi. đâu thể kêu mẫu "em đứng yên cho a ngắm a quay tí" được mà mở live view :D

Ủng hộ diễn đàn