Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Quay video thu âm từ xa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Atlas, 4/7/14.

Lượt xem: 1,919

1. Atlas Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi các cách quay video từ xa, mà tiếng to đc ko ạ? Hay mình phải mua micro chuyên dụng ?

...
  2. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Nhà nghèo như mình thì hay làm như này:
    1.
    -Quay thì cứ quay, chỉ là để lấy hình
    -Về nhà, hay chỗ nào đó yên tĩnh rồi thu âm lại sau
    ---
    2.
    Có thêm đạo cụ thì thu âm tại chỗ cũng được. 1 cái mic nhỏ gắn đâu đó gần miệng (nếu bạn sợ thấy thì giấu trong túi áo hay cổ áo, hay đằng sau áo) - đơn sơ mộc mạc là thu bằng điện thoại cắm với cái tai nghe có mic
    ---
    Phải lồng tiếng vào sau thì bạn nhớ chú ý những gì cần nói để miệng với lời cho khớp
    Nếu cần tiếng động môi trường luôn cho thật thì dùng cách 2. Mình sẽ có 2 âm là 1 từ camera quay, 2 từ máy thu âm
    :3 hoặc không thì cứ theo cách 1, cần âm gì thu lại âm đó, về tính tiếp
    ---
    Cách đơn giản nhất là: Nói to lên :v
    Nam Hoàii thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn