Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Render trong AE làm sao cho nhẹ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Lê Hồng Quang, 1/12/12.

Lượt xem: 17,984

1. Lê Hồng Quang Mới đăng kí

Giữa 2 cách render mà có nén vs render ra xong dùng TVC convert lại thì cách nào nhẹ và hình ảnh đẹp hơn vậy ạ?

Nếu là convert = TVC thì nên để đuôi j` vậy?

...
    FMP thích bài viết này
  2. Giang Bui

Giang Bui Mới đăng kí

Bạn render bằng AE sau đó Convert cũng đc.
    Bằng TVC thì mình hay chuyển thành Mp4 hoặc WMV.
    1 giải pháp khác là encore cũng khá ok.
  3. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Bạn nên render ra đuôi AVI,rồi dùng ultra video convert để giảm dung lượng,chất lượng vẫn nét,mình hay dùng cách này.
  4. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Hoặc bạn tham khảo cách này nhé:
    Code:
    http://proshowvn.net/forum/bai-viet/27034-Huong-dan-Cach-xuat-video-theo-dinh-dang-H264-nhe-va-net.html
    Đây là bài viết của mình bên proshowvn.net
    FMP thích bài viết này
  5. Cường Seven

Cường Seven Mới đăng kí

mình thì thấy cứ render ra mp4 cũng nhẹ rồi
  6. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

tuanpro ông làm video ở proshow, RAM 16GB thảo nào Render nó chạy tít mù như vậy :3
    Của mình 4GB chạy lâu vãi
  7. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Mixer_C6: làm gì có Ram đến 16Gb,của mình cũng chỉ 4GB thôi.
    Mixer_C6 thích bài viết này
  8. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Chọn định dạng H264 khi xuất thì sẽ nhẹ,tiết kiệm được time để render và cả dung lượng của file video sau khi xuất,chất lượng vẫn tốt. :) Mình dùng Ae cs3,ram có 1GB đây này. :D
    FMPtuanpro thích bài viết này.
  9. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

tuanpro cái video mà bạn đưa lên cơ.
    Ram của cái ông làm video ấy 16GB
    thảo nào chạy vãi tè
  10. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Mixer_C6: dung lượng nhẹ thì sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian hơn,nhưng quan trọng thì vẫn là cấu hình máy,sử dụng after effect để làm việc với các project nặng,nhiều kỹ xảo,hiệu ứng thì đòi hỏi phải có cấu hình cao.
  11. đặng quốc huy

đặng quốc huy Thành viên cấp 1

kinh nghiệm của mình làm cho thấy để render video nhanh mà nhẹ nhé
    hạn chế sử dụng các footage ở ngoài....bạn thấy đa phần các project của videohive họ cực ít sử dụng đa phần mà dùng shape trong ae để vẽ ( mình đã áp dụng và thấy cực kì hiệu quả)
    hạn chế sử dụng hiệu ứng motion blur, flame blending và light ( nếu sử dụng light ko nên để shadow và độ sáng mạnh quá)
    nếu sử dụng footage ko nên dùng ảnh và video có kích thước quá lớn ( nên để 1280*720 đổ xuống)
    xuất ra thì để đuôi h246 là nhẹ nhất.....
    FMP thích bài viết này
  12. bien19ndg

bien19ndg Mới đăng kí

files của m là 1920X1080 lúc xuất files H.264 đến cuối n báo là lỗi j đó mà là rederin error while writing to files là sao ạ
  13. chọn quick time thay vì avi quicktime sau đó xuất sang totalconvert về avi chuẩn nhất
  14. adobe media enicoder nó có sẵn đi kèm đấy lấy mà convert cũng tiện >:D<
  15. ChickenH

ChickenH Thành viên cấp 1

H264 bạn ơi.. xuất đuôi này những chi tiết vẫn được giữ lại rất tốt và nhẹ cho máy
    FMP thích bài viết này
  16. tuanpro

tuanpro Thành viên cấp 2

Xuất ra H.264 để bitrate là 3 Mbps và max birate là 8 Mbps là phù hợp.
  17. Ekun Thịnh

Ekun Thịnh Mới đăng kí

Cho hỏi cái đi m.n cái adobe media enicoder có bản 64bit k hả...kiếm bản 32bit k ra
  18. Trương Đôn

Trương Đôn Thành viên cấp 1

tuanpro cho em xin cái link dowload ultra video convert

Ủng hộ diễn đàn