Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Retouch] Thêm một số ảnh retouch

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi minhmoc, 16/10/12.

Lượt xem: 7,610

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ủa, em có spam sờ piếc gì đâu :|
  2. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

Dùng action chỉ được cho cái ảnh làm mẫu trong action, còn làm cho ảnh khác thì nhìn kinh lắm. Mình dùng file raw, kết hợp LR với PTS nên file chỉnh sửa tầm gần 200Mb, làm xong xóa luôn vì dung lượng to quá, nếu có thì cũng share cho bạn luôn. Hơn nữa mình làm tùy theo từng bức ảnh. Thank bạn và nếu được bạn có thể share cho mình theo email tranngocminh.xd@gmail.com
  3. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

nếu là mình mình sẽ cmt là "ảnh này dư sáng nên bạn chỉnh thế làm da mod hơi cháy sáng phần mặt, mình có làm thử với cách giảm sáng xuống" sau đó show ảnh và ko để cái mặt cười ngặt ngẽo vào như thế. ko ai thích ng khác vào cười ngăt ngẽo cái mình làm cả :)
  4. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

bạn cho mình email mình gửi file raw cho :P
  5. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

vâng, e học bên này
    pitlamgi thích bài viết này
  6. ngư ngư

ngư ngư Thành viên cấp 1

minhmoc thích bài viết này
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

Chúc pác thành công trong mọi việc nhé :)

Xa nhà cũng có nhiều thiệt thòi .
  8. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

ah, a vừa check lại thì có file PSD nhưng chỉ có của phần a mới chỉnh thêm thôi, phần chỉnh trước a xóa PSD rồi. Anh xem lại hình thấy ko vừa ý nên đem ảnh ra chỉnh lần nữa. File nặng hơn 90Mb và dùng CS6, ko biết e mở được ko.
  9. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

ah, mình vừa check lại thì có file PSD nhưng chỉ có của phần mình mới chỉnh thêm thôi, phần chỉnh trước mình xóa PSD rồi. Mình xem lại hình thấy ko vừa ý nên đem ảnh ra chỉnh lần nữa. File nặng hơn 90Mb và dùng CS6, ko biết bạn mở được ko.
  10. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

thank bác, cố gắng thôi vậy :P
  11. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

trong photosop ban co ji minh co do the thoi
  12. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

ban co sky ko
  13. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

để mình up lên drobox rồi đưa bạn link
  14. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Uhm, nói thế nào nhỉ? Tính mình trước giờ vẫn nhăn nhở thế đấy, nếu bạn có đọc nhiều topic khác thì sẽ thấy đúng là như thế. Còn ở trong giới làm đồ hoạ/nghệ thuật, thì việc chấp nhận sự chỉ trích của người khác là một việc ai cũng phải trải qua, vấn đề là bạn xử lý thế nào. Vậy cứ một lần bị chê bai là bạn ấy sửng cồ lên "90%" này "90%" kìa à? Việc bạn ấy lôi cái 90% đấy ra không góp phần làm tăng uy tín của bạn ấy lên đâu, mà ngược lại bạn ấy sẽ đụng chạm tới cái 90% đấy nữa đấy.

Mình không có nhiều "tác phẩm" để mà mang đi lập hẳn một topic để trưng bày, nhưng nếu bạn ấy chịu khó đọc một số topic trong diễn đàn thì có thể bạn ấy sẽ bắt gặp một vài bài của mình trong đó.

Thân :))
  15. thethuy.it

thethuy.it Mới đăng kí

đẹp thật, kết nhất cái 6 của bác này
  16. phuongthao

phuongthao Thành viên cấp 1

thanks minhmoc nhé :)
  17. minhmoc

minhmoc Thành viên cấp 1

thank bạn :)
  18. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

mấy tấm mẫu mặc áo nâu retouch ko tốt, nhưng được vài tấm mình rất thích như là tấm cuối :D
  19. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

ko login bằng fb được hik. Bạn có thể nói rõ giúp mình ko tốt ở điểm nào ko (ý mình muốn rút kinh nghiệm vì người retouch bao giờ cũng khó nhìn ra khuyết điểm chứ ko phải là khó chịu về cmt của bạn :D)
  20. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Chủ yếu là cả bức hình bị ngả sang màu xanh, không có tự nhiên làm cho da hơi ám màu 1 tí.
    hth02x1 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn