Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Robot Design

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Hoàng Nam Sơn, 15/11/14.

Lượt xem: 4,746

1. Hoàng Nam Sơn Mới đăng kí

Hi. Đây là lần đâu tiên mình up bài trên diễn đàn, hi vọng được mọi người ủng hộ.
    Dưới đây là model mình đã làm được 1 thời gian rồi.
    Mình sử dụng: Zbrush, 3dsmax, Photoshop
    Các bạn có thể vào đây để thấy nhiều hơn về những model của mình.
    Code:
    http://www.artstation.com/artist/HoangNamSon

...
    Radium, Meruem, Dương Đức Sơn20 người khác thích bài viết này.
  2. Râu Dê

Râu Dê Thành viên cấp 1

đẹp quá chủ thớt:)
  3. choixau9999

choixau9999 Mới đăng kí

làm cái này có tốn nhiều thời gian của bác không
  4. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

mình thì không rành về mấy cái này, chỉ góp ý xíu là: 2 cái chân chưa cân đối vs cơ thể, nếu bàn chân như thể chỉ có đứng hoặc bay bằng phản lực (như iron man) chứ không thể cử động đi như người do mất cân bằng :D
  5. Hoàng Nam Sơn

Hoàng Nam Sơn Mới đăng kí

Râu Dê : Thank you!
    choixau9999: Mình làm model này khoảng 2 tuần nhưng ko phải liên tục đâu. Có thời gian thì làm thôi.
    hvthanhtan: Thank bạn đã góp ý. Mình sẽ để ý vấn đề đó khi làm những model sau.
    jumb0sanlatchoixau9999 thích bài viết này.
  6. xoloko

xoloko Banned

đẹp qua
  7. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

chân to
  8. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

bác học 3d bao lâu r ? đẹp quá!!
  9. choixau9999

choixau9999 Mới đăng kí

10. Hoàng Nam Sơn

Phuocy Phan: Mình làm quen với 3D được 4 năm rồi.
    Phuocy Phan thích bài viết này
  11. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

đẹp quá! hy vọng bạn chia sẻ thêm kinh nghiệm :)
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

Con robot này làm đến chân thì thiếu sắt vụn à, nhà còn ít sắt vụn lấy hoàn thành nốt ko bạn :)
  13. Cư Dân Mạng

Cư Dân Mạng Thành viên cấp 1

bóng tí nữa đi thớt :like:
  14. jumb0sanlat

15. Hoàng Nam Sơn

Thank mọi người!
    jumb0sanlat : có gì thắc mắc cứ hỏi mình ở đây này nhé. Nếu có thể mình sẽ giải đáp các câu hỏi của bạn.
    jumb0sanlat thích bài viết này
  16. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

Nhìn mà ham vọc 3d quá @@ nhưng chắc cứ tập trung vô chuyên môn thôi:-s
  17. jumb0sanlat

anh Hoàng Nam Sơn có thể nó giúp em cách nào làm map cho vật thể được ko ak! em đang tập làm map thì em không biết cách làm thế nào để tạo ra map cho dễ sử lý bên PS! khi anh sử lý map anh có dùng phần mềm ngoài không ak hay sử dụng luôn max rồi ren map ra và sử lý bên PS! em muốn anh hướng dẫn làm sao cho nó gọn giống cái hình em lấy bên dưới ak!
  18. Hoàng Nam Sơn

jumb0sanlat : Hầu như hững model của mình mà bạn thấy đều là render Pass, tức là mình chỉ render 1 góc nhưng với nhiều pass khác nhau rồi ghép lại trong PS chứ không làm UV và texture đầy đủ. (Vì đây là những sản phẩm cá nhân nên mình ko làm đầy đủ mọi công đoạn). Còn hình tham khảo của bạn gửi ở đấy thì mỗi người có một cách làm khác nhau. Nhưng cách của mình và có lẽ của đa số 3D Artist là sẽ model 1 mô hình có độ chi tiết cao sau đó export ra các map khác nhau rồi đưa vào PS xử lý. Bạn có thể tham khảo những cụm từ ( bake normal map, bake Ambient occlusion map, specular map,... ). Lý thuyết thì là như vậy nhưng chắc chắn sẽ phải luyện tập rất nhiều đấy. Có thắc mắc gì thì cứ hỏi mình nhé, nếu biết mình sẽ chia sẻ cùng bạn. Thank!
    jumb0sanlat thích bài viết này
  19. jumb0sanlat

vâng! để em tìm xem thêm có gì nhờ anh chỉ thêm! :) do em tự học nên cũng ko có căn bản chủ yếu là học theo bản năng là chính
  20. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Ngưỡng mộ :3

Ủng hộ diễn đàn