Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sài Gòn - Cô gái Huế - Đêm (tập tành LR)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Lightroom' được đăng bởi KenDang, 3/8/13.

Lượt xem: 3,525

1. KenDang Thành viên cấp 1

Tình hình là cũng mò mẫm Light Room được một thời gian, lại thấy mới xuất hiện Fanpage VietLightroom nên em cũng mạnh dạn chia sẻ ảnh lên đây để được gạch đá.

Bản thân em thì chỉ mới tập chụp ảnh gọi là, cầm máy chụp bậy bạ chắc cỡ 5K shot, nhưng mà cũng chưa hề tầm sư học đạo, chụp chung với ai nên tự thấy trình còn non lắm. PTS thì càng gà hơn nữa, cắt ghép còn lỗi tùm lum, may mà mò ra được cái Lightroom này để vọc chứ không hầu như ảnh chụp xong đều có thể đem bỏ hết :P Cũng 1 phần vì nhỏ lớn giờ chưa bao giờ có tí gì gọi là nghệ thuật trong người :D

Bộ ảnh này em chụp đứa bạn, chơi với nhau từ hồi cấp 2, cả 2 đứa đều là người Huế, hiện đang học ở SG :D
    Chụp xong cũng chẳng chỉnh sửa gì, chỉ bỏ vô LR chạy Preset thôi :P
    Hiện tại em thì đang bận ch học, máy thì bị tịch thu gửi về quê, ko cho xài để tập trung học cho xong, mà lỡ hứa chụp cho mẫu vài bộ nữa, có ý nhờ bác nào nhảy vào giúp hộ, tiện thể đi theo học hỏi. Tính con gái Huế thì rụt rè, sợ lạ, nhưng e nghĩ chắc là e sẽ dụ "bán đứng" mẫu đc ... hehe

Facebook e là : https://www.facebook.com/danghoangken
    mong được làm quen với mấy bác :D

Up tạm 7 ảnh cái đã, hóng gạch đá góp ý nhiệt tình cừ các bác :D

...
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  2. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

tấm 1 vs 2 noise rùi :D ... hình thì tạm .. chưa nổi bật lắm
    Chĩnh LR thì đừng sài preset .. tự mình chĩnh sẽ hay hơn bạn nhé :) cố gắng lên :)
    KenDang thích bài viết này
  3. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Hai tấm đầu chưa ưng nhưng càng về sau càng đpẹ rồi bạn
  4. KenDang

KenDang Thành viên cấp 1

NightF4
    Thanks bạn, m up lên để chia sẻ LR thôi chứ chưa chú trọng lắm đến phần kỹ thuật chụp :D
    cho đến giờ vẫn chưa thực hành đc nhiều nên trình con non lắm :(
    Nói Preset chứ m chạy preset xong tìm hiểu xem thông số nào thay đổi, thay đổi ntn rồi mình chỉnh lại gần như toàn bộ chứ ko mỳ ăn liền đâu ... hehe
    Mình cũng ko có ý tưởng gì nhiều nên bạn nói đúng, hình chưa nổi bật lắm :)

anhlabeu
    hì, 2 tấm đầu là 2 tấm đầu tiên trong buổi đó luôn, coi như test máy, vì lúc đó trời thì nhá nhem, người đi qua đi lại nhiều, đèn cũng chưa bật nên chẳng set up được gì cả :((
    Thanks b :D
    NightF4 thích bài viết này
  5. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Pic số 2 có vẻ noise nhìu quá nhỉ?
  6. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

ảnh noise khá nhìu phải ko :D ..
    -đẹp-
  7. Gatitos

Gatitos Thành viên cấp 2