Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sau 3 ngày mày mò với Blend (học vẹt) :D__mọi người cho em ý kiến chân thành, thẳn nhé !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ngochien, 17/10/14.

Lượt xem: 1,972

1. ngochien Mới đăng kí

"Bài đầu tiên post trong mục sản phẩm"

Cảm thấy khá tâm đắc nên post lên mong mọi người góp ý để có thể Blend đc tốt hơn nữa ạ!!
    Mong được mọi người góp ý chân thành. Thực ra thì em chỉ học vẹt rồi hiểu chút nào thì làm theo thôi chứ em chưa bao giờ được đào tạo bài bản Pts cả nên rất mong nhận đc ý kiến khách quan từ mọi người.

Và cũng trong topic này nếu có vấn đề gì thắc mắc( tất nhiên là về pts rồi ạ) em xin đc post tiếp và mong mọi người góp ý giúp em, tránh việc phải tạo nhiều topic được không ạ ?
    P/s: do vội vội nên quên ko để ý chuyện da gấu chưa được mịn ( sẽ rút kinh nghiệm ạ)

After: rT5jxJs.jpg
    Before: Ba3vO55.jpg

After: Al3oi4E.jpg
    Before: UeMgmSI.jpg

...
    doanhaitu, hantiunb0ybuidoi112 thích bài viết này.
  2. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn thích xài Lens Flare nhỉ.
    Tấm đầu mình thấy đặt vào quá chói, nhìn hơi khó chịu. Với lại bạn lưu ý hướng ánh sáng nữa, chứ đặt Flare vào một cách máy móc, người biết chụp ảnh sẽ nhìn ra ngay. Như tấm này ánh sáng bên phải chiếu qua, bạn đứng đó chụp thì lấy đâu ra Flare.
    Tấm thứ hai nhìn cũng khá lãng mạn, nhưng theo mình nên làm ảnh mờ mờ hơn một chút.
    William_Trinhngochien thích bài viết này.
  3. ngochien

ngochien Mới đăng kí

rất cảm ơn ý kiến của bác
    thực tế thì e lam theo cảm tính riêng
    cứ nghĩ ánh sáng chiếu từ hướng nào tới thi mình đăt lens flare theo phương đấy cho nó có chút lung linh thôi :)
    cái ảnh sau thi thực tế e thấy màu săc rất tốt rồi
    định làm hiệu ứng Bokeh nhưng gấu lại thích màu nó hoei lạnh nên cứ Ca nhạc theo yêu cầu thôi ạ
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

tấm 1 bác đúng là có quá đà, tấm 2 thì không hẳn xấu nhưng mà bạn cho lạnh nhiều quá, nếu lạnh nhiều như vậy thì nên cho em nó cái màn( nói chung là trùng ý kiến #2)
    ngochien thích bài viết này
  5. ngochien

ngochien Mới đăng kí

e vân chưa hiểu chỗ làm mờ là m sử dụng Blur à các bác?
    làm mờ phông thôi hay mờ tất cả ạ?
  6. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

không phải, bác có thể search tăng offset và add noise để biết nhé.
  7. ngochien

ngochien Mới đăng kí

ok bác. :))
    e còn amater quá. nên nhiều cái thuật ngữ là em ko biết mong các bác chỉ bảo dần
  8. wincro007

wincro007 Thành viên cấp 1

tấm 1 có đường mờ trên đầu model,, hey :O
    Libriusngochien thích bài viết này.
  9. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

mặt mod nhiều mụn quá sao k phẫu thuật thẩm mỹ luôn đi :D
  10. ngochien

ngochien Mới đăng kí

hantiun
    máu quá vào phát blend luôn mà quên mất phải làm theo các bước cụ thể