Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[SHARE] Bộ action Photoshop Florabella Retouch

Chủ đề thuộc danh mục 'Action' được đăng bởi Havingfun2500, 4/3/15.

Lượt xem: 9,347

1. Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Thấy bác SwingsOnlyone đề nghị nên mình share lại bài này của trang design.vn ^^ một bộ action rất đẹp ^^
    Nguồn: design.vn

...
    Yumi Ling, Táo Trần, Bơ Rọm15 người khác thích bài viết này.
  2. TungHa

TungHa Thành viên cấp 1

thanks thớt quá nhèo
  3. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

oánh dấu cái nào.tks chủ thớt nhé
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

thanks bác >:D<
  5. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

sao mình mãi ko load đc nhỉ :(
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

Bộ này m có rồi, kết hợp nó, điều chỉnh action và kết quả thật hoàn hảo.
  7. Chiennd

Chiennd Thành viên cấp 1

mình nhớ là bộ này có người khác đăng trước rồi :D
  8. Keanny1805

Keanny1805 Thành viên cấp 1

Bà con cho mình hỏi là cách dùng action thế nào ạ? Mình đg học cách dùng cho đúng mà vẫn chưa biết phải làm thế nào cho phải :(
  9. Francisco

Francisco Thành viên cấp 2

#8: bạn lên guid của PTS có hướng dẫn chi tiết về các tool và feature. Để dùng action là dạng scrip ghi lại lịch sử các thao tác trên PTS rồi "đóng gói" thành một chuỗi "action". Để lần sau chỉ việc chạy lại đối với một object khác như object ban đầu
  10. acfrabc

acfrabc Banned

thanks bác, em sẽ kéo về nghiên cứu xem sao, có vẻ giống một bộ e đang dùng
  11. Keanny1805

Francisco cám ơn bác, mình đã làm được, tại lúc đầu ko chịu làm 1 layer "brush', giờ đã ngon rồi ạ <3
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

Keanny1805 Click và để nó chạy thôi. Còn nếu bạn muốn đẹp thì phải chỉnh action theo ảnh, với action của nước ngoài họ dùng layer mask nhiều, cứ để nó chạy xong rồi tùy chỉnh sau. Cứ áp action vào thì kết quả có thể rất đẹp nhưng cũng có thể chẳng ra gì.
  13. Keanny1805

drax ah lúc đầu là đã ko hiểu khái niệm về actions là dùng thế nào rồi bác, nhưng mò mò rồi cũng làm được mấy cái Fury kia rồi, riêng cái này thì chắc do lựa chất ảnh chưa đúng, áp lên nó trót quớt.

Ủng hộ diễn đàn