Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share bộ Style/Action/Brush tạo tranh sơn dầu tuyệt đẹp trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Download tài nguyên Photoshop' được đăng bởi dennisph91, 30/10/16.

Lượt xem: 23,168

1. dennisph91 Thành viên cấp 2

Với thiết lập này, bạn có thể làm công việc sáng tạo tuyệt vời với một giả thực tế của sơn dầu và những bức bích họa trên vải hoặc trên tường.

Background styles:
    • 5 canvas seamless styles
    • 8 wall seamless styles (with custom color change)
    Oil painting styles. Each set has a preset color styles + one style that puts paint relief on any layer without changing its color:
    • 5 styles of colorful oil paint
    • 11 oil paint styles #1
    • 11 oil paint styles #2
    • 11 oil paint styles #3
    • 11 oil paint styles #4
    • 11 palette knife styles #1
    • 11 palette knife styles #2
    • 11 palette knife styles #3
    • 11 cracked styles #1
    • 11 cracked styles #2
    • 2 softening actions (create vector shape or raster soft edges copy of a layer)
    • 2 bumps actions (medum and small size bums)
    • 2 drops actions (more or fewer drops)
    • 2 raggy styles (medum and small size raggy)
    • User Guide
    Link Download: [LOCK]http://www.fshare.vn/file/F7D2W4IXXKPO
    Password:
    Code:
    WWW.DESIGNERVN.NET
    [/LOCK]

Chia sẻ bởi AllShare - Designervn

...
    tra_da, dqphong0110, 1993tantai1 người khác thích bài viết này.
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Thanks ! Chà, cái này đẹp wóa, có đến 5 texture đẹp, và 8 background đẹp nữa, mình phải down trước nói sau, kẻo để lâu, link sẽ "hết pin", ha ha ! :))

Videos TUT :

Chỉnh sửa lần cuối: 1/11/16
    Ngọc Anh Nguyễn1993tantai thích bài viết này.
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

thanks bro, u are in my heart
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Thanks chủ thớt nhìn đẹp nhưng có ai chạy thử Action chưa vậy? mình chạy thử nó không ra cái gì cả heeee. Ai thử mà đẹp gửi hình lên coi thử nhé! Thanks all
  5. Ngọc Anh Nguyễn

Cảm ơn tranvan.muon video rất hay, để mình thử xem sao, cảm ơn bạn rất nhiều nhé!
  6. Phùng Thanh Dũng

Phùng Thanh Dũng Mới đăng kí

tranvan.muon bạn có thể chỉ mình cái clip từ phút 1:49 không .
  7. Ngọc Anh Nguyễn

Mấy công đoạn chữ thì làm ok còn người đưa vào thì nó xơi luôn một mảng không ra được chi tiết mắt mũi ... của người là sao ta? Mình xem kỷ video làm đúng tình tự mà riêng đoạn cho hình người vào là không được, nó ra nguyên mảng màu chứ không ra được chi tiết người, Anh em nào biết thiếu lệnh gì chỉ giáo với nhé! Thanks all
  8. Phùng Thanh Dũng

Phùng Thanh Dũng Mới đăng kí

bạn Ngọc Anh Nguyễn bạn biết từ 1:49 làm lệnh gì không ?? mình làm không được , chỉ mình với ?
  9. tranvan.muon

@Ngọc Anh Nguyễn : Bạn phải xòe Styles ra, dò xem tên của Styles, đọc tên của styles, đoán xem cái nào là hính người, sẽ có 1 cái là ra hình người, nhìn vào bị nứt khô, còn lại, tất cả 20 cái kia, đều là hiệu ứng Painting. (mình đang bận :)))
    Ngọc Anh Nguyễn thích bài viết này
  10. Ngọc Anh Nguyễn

Ra là vậy mình đã hiểu và làm được rồi tranvan.muon Cảm ơn bạn rất rất nhiều nhé! Nếu ở trong Sài Gòn gần khu công nghiệp Vĩnh Lộc B mình sẽ mời bạn caffe.
  11. tranvan.muon

@Ngọc Anh Nguyễn : Mình ở Saigon, Q1 Calmette, gần chợ Bến Thành, rất nổi tiếng đó đó, Vĩnh Lộc B thì mình biết nhiều về Vịnh Lôc B rộng lớn này, trong cuộc sống, thì mình có đến đó rất nhiều lần rùi, hơi xa nhau "chỉ có" 18km, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/10/16
  12. Ngọc Anh Nguyễn

tranvan.muon ở Q1 gần chợ bến thành thì đúng là lên mình rất xa heeeeeee... Thanks pạn nhé!
  13. simc2

simc2 Mới đăng kí

1:49 dùng lệnh gì để ra cái chữ màu trắng vậy các bạn???
  14. tranvan.muon

@Phùng Thanh Dũng và @simc2 : Vì nhiều bạn hỏi wá, nên mình phải nhảy vào trả lời chổ phút 1:49 đây :
    1. Các bạn phải xòe Styles ra, sao cho nhìn thấy tên tiếng Anh của Bảng Styles, rùi chọn đúng cái Styles tên là " Oil 1 Texture ", (nếu đếm từ trên xuống, thì nó là Styles thứ 31, màu của nó là màu đen, so với các Styles nằm kế bên là nhiều màu lòe loẹt).
    2. Sau đó, các bạn nhấn Ctrl, chỉ vào hình ở Layer hình ảnh, thì sẽ có 1 đường viền bao Selection.
    3. Sau đó, các bạn nhấn nút Ctrl I , nghĩa là đão ngược màu đen chữ, thành màu trắng , là xong phim, rùi các bạn khám phá tiếp.
    simc2 thích bài viết này
  15. Ngọc Anh Nguyễn

tranvan.muon cho mình hỏi xíu chổ này nữa với nhé! cái chữ mình dùng cọ brush cho nó chảy xuống mình nhấn cái lệnh gì nữa để nó kéo nguyên các màu pha trộn đi cùng vậy? mình dùng nó chỉ ra được 1 màu nhìn không khớp, không đẹp và không tự nhiên. Thanks tranvan.muon nhé!
  16. tranvan.muon

@Ngọc Anh Nguyễn : Hok có nhấn lệnh cho Brush gì cả, chỉ là tô màu đen, lên thẳng 1 Layer đó đó, Cây Brush chỉ là nối dài cái chữ màu đen, theo hình nhiễu nước, thì cũng là chữ đó bi giờ nó là kiểu chữ nhiễu nước, chứ hok có thay đổi màu Brush dc , bạn muốn thay đổi, thì chỉ vào Layer Styles, chỉ vào Pattern Overlay, rùi đưa chuột qua màn hình lớn đang nhìn này, nhấn giữ chuột, kéo dời cái Pattern đi lệch chút xíu, sẽ có màu nét khác hơn, cũng là toàn bộ 1 khối Patern và Gradien Color cùng đi chung nhau, chứ hok thể làm riêng chổ Brush khác với chữ., (có thể phóng lớn Styler 150, 120%..., khi nào thấy cả khối màu vừa ý , thì xong. trừ khi nào, bạn làm 1 Layer riêng bên trên, bạn vẫn chọn lại Styles như bên dưới, và tô Brushes, thì tự chế màu Brush dc.

Hình như bạn chọn Styles hình màu "xám đen", thì lại khác nhé, nó sẽ theo màu sắc của Brush trộn vào hình Painting... :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/11/16
  17. Ngọc Anh Nguyễn

oh year quá tuyệt làm được rồi tranvan.muon Cảm ơn bạn rất nhiều. Ở xa quá chứ ở gần mời tranvan.muon 1 tháng uống caffe free luôn heeeeeee.
  18. tra_da

tra_da Mới đăng kí

Cho mình xin pass với nhé. Thanks

Ủng hộ diễn đàn