Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share code javascript hoa mai đào rơi trên website nhân dịp Tết

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/1/16.

Lượt xem: 14,087

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Lượn bên trang Fshare thấy hay hay nên chôm về chia sẻ cho bạn nào muốn trang trí thêm cho website. blog của mình thêm phần rực rỡ. Thực ra code này cũng tương tự như code tuyết rơi trên website thôi, chỉ cần 1 dòng code đặt trên bất cứ đầu, header hay footer nó đều chạy :D

Demo ảnh:

Demo video:

Không có demo online nha vì mình không có đặt code này ở bất cứ đâu hết!

Các bạn tải đoạn code js này tại đây:
    [LOCK]https://www.fshare.vn/file/EDCA5NH9JNDM[/LOCK]

Sau đó up file hoamaidao.js lên host của bạn, khi đó bạn sẽ có đường link js đó. Việc cuối cùng là bạn đặt đoạn code sau lên header hay footer, tùy ý:
    HTML:
    <script type="text/javascript" src="http://domain.com/folderchuafile/hoamaidao.js"></script>
    Lưu ý là bạn có thể chỉnh sửa file js, ví dụ sửa cái link ảnh hoaroi-VIETDESIGNER.NET.png thành ảnh hoa khác mà bạn thích hơn, hoặc chỉnh các thông số khác trong file js để hoa rơi đúng ý bạn hơn.

Cực kỳ đơn giản! Chúc các bạn thành công ;)

...
    Hồng Sơn, nuhoang0204, binhtall2 người khác thích bài viết này.
  2. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

cái này lượn google cái ra cả đống, thế mà Ad cũng Share..... Bắt đầu thấy Ad rảnh rổi rồi ạ :)):)):))
  3. lamnguyen404

lamnguyen404 Thành viên cấp 1

luongnx93 Thấy bình thường mà, nhờ Admin share nên tui mới nhớ mà gắn hoa cho web cty !! =))

Up thêm file ảnh hoa mai bác cho các bác :
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

luongnx93 chú ý các bình luận kiểu gây war như vậy nhé bạn, đã ko đóng góp đc cái gì cho cộng đồng thì cũng biết nói những lời thơm tho giùm.
  5. x Sơn Nguyễn x

x Sơn Nguyễn x Mới đăng kí

Sao blog của mình chèn script vào nó chỉ rơi mỗi trên header nhỉ @@
    mà nó giật giật chứ không mượt như fshare.
    Demo: blog. sonnguyen .xyz
  6. Phạm Hữu Dư

Bạn thử đặt ở vị trí khác, hoặc kiểm tra trong file js các thông số ra sao đi. Mình vừa xem thử site bạn có thấy giật gì đâu x Sơn Nguyễn x
    x Sơn Nguyễn x thích bài viết này
  7. x Sơn Nguyễn x

Mình đã thử đặt ở nhiều chỗ mà nó vẫn chỉ rơi trên header. Hic.
  8. Quangchien2503

Quangchien2503 Mới đăng kí

hjx, sao mình đặt xong nó ko chạy nhỉ :( trên header đặt xong thì web ko load đc luôn
  9. x Sơn Nguyễn x

Phạm Hữu Dư mình tìm ra vấn đề rồi :D do speed thấp quá hoa mới rơi hết header là remove rồi. Nhưng mình không vọc ra thông số speed trong js này. Bạn giúp mình chút được không.
  10. Duc Nguyen Thanh Hong

Duc Nguyen Thanh Hong Thành viên cấp 1

11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ủa sao ko thấy nhỉ?

P/s: Vừa vào topic này kéo xuống tới #2 là đã cảm thấy khó chịu cái cách nói chuyện trong việc bình luận của vị này rồi.
  12. Phạm Hữu Dư

Ủng hộ diễn đàn