Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share cuốn "Head First jQuery" cho anh em học jQuery

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi manhcuong0993, 1/9/12.

Lượt xem: 3,352

1. manhcuong0993 Thành viên cấp 1

Thực ra mình mới chỉ tập tọe viết code được một thời gian thôi nhưng tranh thủ tải được cái gì về thì cứ tải:)...thấy cuốn này hay và hữu dụng, nhất là với dân Design như anh em ta thì jQuery là không thể không biết phải không nào<:-P

cuốn sách mình thấy khá hay nhưng...không hiểu gì :(( vì như đã nói ở trên bây giờ mình mới mon men đi đọc tài liệu .."nước ngoài" thôi......nhân đây cũng xin mọi người chỉ giáo cho vài chiêu để mình_một kẻ chưa biết nhiều về tiếng anh có thể đọc và hiểu được các cuốn sách khác như thế này
    các bạn tải về máy nhé

69 MB (sách dày 538 trang )​
    ---------------------------------------------​
    P/S Đây là lần đầu tiên mình đăng bài nên forum.vietdesigner.net nên không thể tránh khỏi những sai sót do vậy có gì mọi người gạch đá nhẹ nhàng thôi nhé

...
    Phạm Hữu Dư, banbaonylong, boyplay1 người khác thích bài viết này.
  2. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn đã chia sẻ... Mình cũng đang mày mò đây... Theo mình nếu bạn chưa rành tiếng Anh thì khi đọc tài liệu nước ngoài tốt nhất là bám sát tiêu đề từng mục -> thực hành -> hỏi han -> thực hành thì sẽ hiểu được đôi phần ta trình bày... Nhưng tốt nhất bạn có thể tìm kiếm các tài liệu tiếng Việt (có thể là tự viết hoặc dịch) + hỏi han + thưc hành sẽ đỡ vất vả hơn... Còn nếu thích tài liệu nước ngoài thì bạn tập đọc hiểu từ vốn từ có sẵn -> mù mờ hiểu và tự thực hành sẽ thông suốt... Cách tốt hơn sẽ giúp ích cho bạn là nâng cao tiếng Anh để đọc hiểu và giúp ích trong công việc tương lai... ^^
    Phạm Hữu Dưmanhcuong0993 thích bài viết này.
  3. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Nên...canh hình ra giữa bạn à :D
    Phạm Hữu Dưmanhcuong0993 thích bài viết này.
  4. manhcuong0993

manhcuong0993 Thành viên cấp 1

ừ .... mình không chú ý mà phần sửa bài viết ở đâu ấy nhỉ ?
  5. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Có cái chữ sửa be bé dưới bài viết á bạn
  6. manhcuong0993

manhcuong0993 Thành viên cấp 1

thanks , mình đã edit lại một số thứ:D
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  7. sinh

sinh Thành viên cấp 1

Muốn đọc được àh ,đơn giản mà, bạn đọc phụ lục và dịch phụ lục ra tiếng việt, lưu lại vào một doc, như vậy khi nào cần phần nào trong ebook thì vào đọc, tầm 1 tháng sau, đảm bảo những cuốn như vậy không làm khó được bạn..
    manhcuong0993 thích bài viết này
  8. quoccuong1904

quoccuong1904 Mới đăng kí

Ý của bạn sinh đúng đó, đọc có chọn lọc sẽ hiệu quả hơn, cần gì thì đọc cái đó

Ủng hộ diễn đàn