Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] - Facebook theme look like mobile app ^.^

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 23/4/13.

?

Sau khi sử dụng tôi cảm thấy

1. Củ chuối

12.5%
  2. Rơm rơm

6.3%
  3. Tạm được

31.3%
  4. Bình thường

18.8%
  5. Đẹp, dễ sử dụng

18.8%
  6. Khác

12.5%

Lượt xem: 6,577

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Như tiêu đề, nói thẳng ra là mình rất ngu code, cũng chả biết code này là ngôn ngữ lập trình gì, do tự mày mò tìm hiểu một thời gian theo phương pháp học vẹt, mình đã mod lại được một cái giao diện facebook như hình đề mô, đương nhiên có tham khảo qua 2 cái giao diện gốc ở trên kho theme của addon Stylish.
    Tìm hiểu thêm addon tại topic của Lỳ... Thay đổi giao diện facebook cực đẹp và dễ

Hình đề mô
    Ở giao diện này, mình cho mất hết quảng cáo ở bên phải, thay đổi 1 loạt button, bo góc, thay font cho mịn hơn + dễ đọc hơn và khá là nhiều thứ khác, mọi người nên thử nghiệm 1 lần cho biết, nếu ko ưa thì dùng xong xóa cũng ok, ko sao hết :D

Soi được 1 cái lỗi phần ava trong tường nhà cá nhân @@ nhưng chưa fix được.

Sắp tới được nghỉ 5 ngày lễ, nên mình sẽ cố gắng để mod thêm 1 số thứ khác, thay đổi + fix lỗi những chỗ nhỏ nhặt, và sẽ dành thời gian để biến giao diện có nhiều màu hơn như màu đỏ, hồng, tím, đen, xám ... để có nhiều sự lựa chọn hơn.
    Mong những ai sử dụng theme mod của mình khi phát hiện ra lỗi thì report ở đây cho mình biết để mình fix :D
    Xin cả mơn cả mơn đã xem qua topic.

Lưu ý: theme hoạt động tốt trên google chrome, còn trên firefox thì mọi hôm thử 1 lần có vẻ nhiều cái button bị lệch... mà trên firefox chỉnh sửa rối hơn là trên chrome, sẽ làm 1 bản cho firefox dành cho những ai cần sau :D
    Ai ko thích thì đọc xong rồi ấn nút back chứ đừng ném đá mình nha.. mình đã ghi rõ là mình mod chứ ko phải tự viết code hoàn toàn :D

Link Addon Stylish
    Link Theme Facebook

...
    Chen SirO, cugiai77, Hồng Sơn9 người khác thích bài viết này.
  2. Linh Giang

Linh Giang Thành viên cấp 2

Nhìn hay nhỉ, nhưng cứ sao sao ý :-?
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chụp screen kiểu gì mà dính luôn cả em của Mèo thế ông tướng ? =))
    Hồng SơnĐoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  4. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Đạ test, cũng ngộ ngộ, có cái chỗ message thì chả được
  5. Khải Hoàng

Khải Hoàng Thành viên cấp 2

hướng dẫn chi tiết cách làm đc k bác ơi
  6. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

công nhận là sao sao ý
  7. SeGa

SeGa Mới đăng kí

Sửa font chữ quá bự:
    bạn tìm đến dòng 1521, có 4 "cục" như bên dưới, sửa 17px thành 13px:
    div.actorDescription.uiStreamRobotextBeforeMessage {
    font-size: 13px !important;
    }

h5.uiStreamMessage.uiStreamHeadline.uiStreamPassive {
    }

span.messageBody div {
    }

span.userContent {
    }

Sửa cái khung vuông vuông trong avatar:
    Bạn thêm 2 "cục" này vào cuối css:
    ._52zl
    {
    color:#fff;
    }

._4lh ._519e:after, ._4lh ._51wa:after
    {
    display:none;
    }
  8. ayuhiru

ayuhiru Thành viên cấp 2

giao diện rất cool .. tuy nhiên các góc cạnh có đôi nét j đó của apple .. chắc là ko fai chép code đâu bạn nhỉ ... :)) hehehe
  9. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

tks 4 share :3 đã TEST

10. Kul Emotion

Kul Emotion Thành viên cấp 2

Mình cũng đang dùng 1 cái theme \:D/
  11. khanhtrinh

khanhtrinh Mới đăng kí

mình bị vướn cái graphsearch, muốn bỏ hết mấy cái hiệu ứng cho thanh search ở trên thì làm như nào vậy bác
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Khải Hoàng
    Em cũng ko biết hướng dẫn thế nào, lúc đầu cũng chả biết gì, vào mò mò mấy cái giao diện rồi xem code đâm ra ngồi vọc 1 lúc thế là biết sơ sơ, chứ code em gà lắm.

SeGa
    Thanks bác quá, em để font chữ to chỉ mỗi phần chữ hiển thị tin tức thôi, còn ví dụ tin quá dài mà nó hiện chỗ Xem thêm.
    Ấn vào đó thì font nhỏ lại..chỉ có tin chính là nó to ( cho dễ đọc ) :D

Còn cái khung trắng trắng chỗ ava em mò được cách fix nhưng lại bị mất shadow, có cái code của bác hay quá, nhưng em ko hiểu ở chỗ là
    Không cần đoạn này
    ._52zl
    {
    color:#fff;
    }

chỉ cần đoạn này là nó đã xóa được khung rồi mà nhở:-?
    ._4lh ._519e:after, ._4lh ._51wa:after
    {
    display:none;
    }

Bác có yahoo cho em xin, hoặc là thường xuyên onl trên 4rum để có gì em làm phiền hỏi bác nhiều, em đang tính mod cái giao diện 4rum, có gì bác giúp em phần code với, em lo phần button :D

khanhtrinh
    bác chụp hình cho em xem được ko :D

ayuhiru
    À ko, trong code margin-radius (hoặc radius) thì số càng cao thì độ bo góc càng lớn, max là 15px thì phải, mình để cao hơn như là 16 hoặc 20 thì nó vẫn ko có gì đổi, số càng nhỏ thì độ bo góc càng bé :D

P/s: Mọi người cứ lâu lâu làm như hướng dẫn ở dưới để update cho giao diện ha, lâu lâu mò có gì hay em lại fix.
    Bước 1:
    Bước 2: Check for update, nếu có gì mới nó sẽ hiện cái nút Install ...

Vừa fix 1 vài lỗi nhỏ của button và cái khung trắng trắng trong ava ở wall, mọi người ai đang xài thì vào update luôn nha :D
    b0yHN_96 thích bài viết này
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Test xem :-?
    Hải Trang, b0yHN_96Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  14. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

Ních lập sau giờ chuyển qua giao diện mới hết rồi, dùng chán lắm, hoặc là do không quen. thấy mod cái này cũng hay đây, dùng toàn css :))
  15. ChangeMyself

ChangeMyself Thành viên cấp 2

thêm code vào đâu vậy bác :) mấy cái này gà mờ quá
  16. khanhtrinh

khanhtrinh Mới đăng kí

Nó bị lỗi chỗ màu chữ ở chat với cái thanh bar ở trên, mình chỉ muốn đổi cái nội dung ở dưới là ổn rồi :D

Trước khi activate

Mình dùng cái themes Facebook App CSS3 có sẵn :D bạn xem edit lại giúp mình đc ko T.T
  17. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

h mới biết có trò này :D
  18. Đoilơ ViệtDesigner

changemyself
    Bác có thể vào link theme của em mod ở #1 để cài theme, hoặc nếu muốn thêm code thì click vào icon Stylish sau đó chọn Edit theme mình cần và thêm bớt code :D

khanhtrinh
    Hình của bác bị lỗi rồi em ko xem đc.
  19. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

firefox thì cần addon greasemoney rồi vào link userscript đó ấn install là xong
  20. Đoilơ ViệtDesigner

À tiện giới thiệu cho mọi người 1 cái addon của chrome khá hay tên là Fabulous, ko biết bên firefox có có hay ko, cái này mình thích nhất ở cái chức năng là khi xem video clip nó sẽ hiện lên 1 cái cửa sổ popup rất tiện lợi giúp chúng ta có thể vừa xem tin trên fakeboob mà lại vừa được xem video cùng 1 lúc, bác nào trâu code biết được cái code xem video trên popup như thế này mà tích hợp vào cái theme thì hay quá, đỡ phải cài nhiều addon.
    Đề mô

Ủng hộ diễn đàn