Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share full code vbb 4.1.2

Chủ đề thuộc danh mục 'vBulletin' được đăng bởi buctrongnguoi, 6/12/12.

Lượt xem: 20,106

1. buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Thấy diễn đàn mình có thêm mục Mã Nguồn mà vắng khách quá nên hôm nay muốn share bản vbb của mình.mình không dùng nữa.Bản này mình cùng cũng khá ổn không lỗi.mã nguồn của mình cũng chưa đc hoàn hảo cho lắm cho nên cao nhân nào có mặt thì góp ý giúp mình để lần sau post bài tốt hơn cũng như cải thiện code tốt hơn :D.demo như ảnh :
    Hướng dẫn :
    Các bạn mở file vhconfig.php trong thư mục includes chỉnh sửa cho đúng thông số của mình.
    Pass và user : Admin : 123456789
    Upload lên host là chạy ngon. :D
    download : code + data
    admincp : http://tenweb.com/vhadmincp
    http://www.mediafire.com/?eiedta21kpbou76
    http://www.mediafire.com/?q6a7u7465qcmjwv

...
    minhxh, MissMabu, rexviet3 người khác thích bài viết này.
  2. Vũ Mạnh Cường

Vũ Mạnh Cường Thành viên cấp 1

3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vì chưa hoàn thiện xong diễn đàn nên box Mã nguồn nói riêng và box Thiết kế web nói chung vẫn còn bị bỏ bê quá, nếu như được bác buctrongnguoi có thể lo cho bo vbb này thì hay quá :D
  4. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Giờ các 4rum lớn dần chuyển sang Xenforo rồi, Vbb nhiều lúc thấy rất bất tiện :D
  5. Phạm Hữu Dư

Xenforo đúng là mới mẻ và trẻ trung thật, nhưng vẫn còn chưa ổn định như vbb. Cho nên vbb vẫn là sự lựa chọn ok cho những ai thích sự ổn định :D
    HoangPigg thích bài viết này
  6. 2TbP

2TbP Mới đăng kí

4r lớn nào dùng Xenforo đâu, kể mình nghe thử :D
    buctrongnguoi thích bài viết này
  7. Phạm Hữu Dư

Điển hình nhất là thằng tinhte, và 1 số forum khác, ngay cả voz cũng có lúc tính chuyển qua xenforo đấy :D
    manhcuong0993, HoangPiggVAV lê thích bài viết này.
  8. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

Vbb vẫn ổn định hơn, nếu các ban giỏi code thì chắc chán nó hơn Xenforo
    Nhưng mà bản thân mình cũng thích cái mới mẻ để trải nghiệm dù đã bỏ vbb và cũng chăng nghiên cứu Xenforo :)
    Nhưng site này anh Dư làm đẹp đó ạ ^^
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  9. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Điển hình là 4rum này :D
    manhcuong0993Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  10. Mr.P1n3

Mr.P1n3 Thành viên cấp 1

Thường mấy bản vbb có sẵn mod và theme thế này người dùng ko biết người share để những gì trong đó. Để những mới muốn dùng sẵn thì ok nhưng bạn nào muốn phát triển theo hướng riêng thì nên down bộ code về tự build :)
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

VBB do có lịch sử lâu đời và community nó đông đảo, nên nghiêng về vbb :D
  12. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Khả năng của em cũng không được nhiều nên chỉ có thể giúp cho forum vài cái mà e biết được.Về lĩnh vự thiết kế web thì e không theo ngành này :D nên còn một số hạn chế nhất định.Nếu có thể giúp được cho forum này phát triển thêm phần này thì e sẽ cố gắng phát triển box cùng với những tài năng trẻ trong forum nhà ta bác ạ.:x
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  13. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Bạn này khen web vds trá hình nhé ;))
  14. manhcuong0993

manhcuong0993 Thành viên cấp 1

mình thấy discuz hay mà ý dùng nhỉ, discuz tuy là của bọn khựa nhưng ko sao mà, kho skin với lại plugin thì thôi rồi, nhiều cực
  15. VDS hjnh như wp đúng ko
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

4rum là xenforo
  17. Anh banbaonylong xenforo cài thế nào nhỉ ?
  18. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

vBulletin cái này với xenforo cái nào hơn nhỉ?
    Vàng Đen thích bài viết này
  19. Hình như xenforo nhưng thích vbb hơn :)
  20. Michael chim

Michael chim Mới đăng kí

Up lên localhost nó bị lỗi thế này anh ơi: Warning: Cannot modify header information - headers already sent by (output started at [path]\includes\vhconfig.php:1) in [path]\includes\functions.php on line 3904
    minhxh thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn