Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share key và setup bộ Topaz Complete Collection (All 14 Products) 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Plug-in' được đăng bởi tanirac, 11/7/14.

Lượt xem: 28,116

1. tanirac Thành viên cấp 3

Tình hình là mình vừa cài bộ Pluign Topaz Complete Collection (All 14 Products) 2014 cho Photoshop CC
    Thấy đây là một bộ Plugin hay và rất bổ ích cho các photographer, nên chia sẽ cho bạn nào cần tìm hiểu hay nâng cấp cho bản cũ.
    Bên dưới là các plugin thành phần của bộ Plugin Topaz Complete Collection 2014

Ps: Không như một số Topic chia sẽ rất hạn chế và cực kì khó khăn trong việc download và chia sẽ key kích hoạt trong VDS. Mình chia sẽ link download bản setup từ trang chủ và chia sẽ file key riêng cho các bạn, giúp các bạn đỡ tốn thời gian hơn trong việc download (Nếu đã có bản setup thì chỉ cần tải file key)

==> Link dowload
    1. Setup cho Win hoặc Mac: https://www.topazlabs.com/downloads
    2. Key: https://www.dropbox.com/s/1u6naanpu9gfb6p/Keys Plugin Topaz Complete Collection 2014.txt

* Hướng dẫn add key:

* Lưu ý:
    Đối với một số trường hợp khi cài đặt xong cả bộ Plugin
    Nhưng khi chạy Plguin: PhotoFXLab.exe thì bị lỗi: "PhotoFXLab.exe has stop working", và bị văng chương trình
    Thì nguyên nhân đó là: Card đồ họa (VGA Ati, VGA Nividia, Intel HD, hay Card Onboard) của bạn không hỗ trợ thư viện giải mã đồ họa OPENGL 2.1
    Để khắc phục thì hãy kiểm tra xem VGA của máy mình có hỗ trợ không nhé. Thông thường thế hệ Core I tích hợp VGA Intel HD và card rời của ATI và NIVIDIA hỗ trợ tốt OPENGL 2.1, hiện nay đã có phiên bản OPENGL 4.4

Chúc vui và Like nếu bạn thích nhé

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/7/14
    Chii Nguyễn, Nm.Boss, Kaiii 18912 người khác thích bài viết này.
  2. bundau

bundau Thành viên cấp 1

Bạn ơi , bộ Plug-in này có tác dụng như thế nào hả bạn .... (hi tớ hỏi ngu tý)
  3. avdmedia.net

avdmedia.net Thành viên cấp 2

thanks thớt nhé
  4. bundau

bundau Thành viên cấp 1

ai chỉ giúp em được ko ak :(
  5. kubeongay

kubeongay Thành viên cấp 2

Trong một loạt trên Topaz denoise là đáng lưu tâm nhất! Nó khử noise mạnh mẽ đồng thời có thể tạo hạt rất tốt, nó có lựa chọn cụ thể cho từng vùng từng mảng khác nhau! Bên cạnh đó Topaz clean và dejepg cũng rất hay trong việc phục chế ảnh cũ
  6. Phương Thy

Phương Thy Thành viên cấp 1

Bác tanirac, bộ này có hỗ trợ photoshop CS6 không?
  7. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn Phương Thy , có hổ trợ nhiều phiên bản nha bạn.
    Phương Thy thích bài viết này
  8. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn bundau, bộ này có rất nhiều tác dụng trong xử ký ảnh nha bạn, từ việc ứng dụng tách nền, hiệu chỉnh ánh sáng, độ nét, làm ảnh đen trắng, Blend ảnh, chuyển ảnh thành tranh vẽ, chỉnh lại góc nhìn ống kính, làm mờ hậu cảnh...Và còn nhiều ứng dụng nữa, bạn cố gắng tìm kiếm thông tin cụ thể về từng loại plugin trong bộ của nó nhé.
  9. Bùi Phước

Bùi Phước Thành viên cấp 2

ngon.. để kéo về cài up lên bản củ cho cs6
    cơ mà mình down 1 file lớn hơn 500mb k biết key dùng dc k dây
  10. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bạn Bùi Phước . Bạn gở bản cũ ra và cài bản mới, có dung lượng hơn 800Mb, khi cài xong, vào PTS mở 1 ảnh bất kỳ rồi mở từng plugin của bộ topaz lên, nó sẽ có mục menu, bạn kích vào menu, trong menu sẽ có dòng Enter Key, điền key vào là được
  11. Bùi Phước

tanirac e cài đè lên luôn.. k cần phải nhập lại key củ.. nhưng k biết sao nó có 2 mục trùng của bản củ vs mới

^^
  12. Bùi Phước

à.. khắc phục bằng cách vào application support> topaz labs xóa cái củ là okie :))
  13. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Bùi Phước thích bài viết này
  14. Bùi Phước

e củng chỉ hackintosh thôi tanirac k phải macintosh xịn bac ơi :(
  15. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Máy mình có cấu hình như sau:
    Main: Gigabyte G41M-Compo
    Chip: Intel Core 2 Duo (E7500)
    VGA: Onboard, chipset G41 Intel
    Ram: DDR3 4G
    thì không biết có thể hackintosh bản Mac nào không bạn Bùi Phước
    Bùi Phước thích bài viết này
  16. Bùi Phước

mình k rỏ bác tham khảo các diển đàn khác..trước tự làm nhưng máy hỏng phải bảo hành cả tháng.. mình nhờ ngta hackintosh vs thay cái card wifi hết 500
  17. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Ừ, tự làm khó lắm, để hư máy và mất dữ liệu.
    À, mình còn một bộ Plugin Onone Perfect Photo Sutite 8.5, hôm sau mình sẽ úp cho bạn nào cần
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/7/14
    Phương ThyBùi Phước thích bài viết này.
  18. Tùng zino

Tùng zino Thành viên cấp 1

??????????
  19. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

nhiều thứ hay quá
  20. ninomaxx13

ninomaxx13 Thành viên cấp 1

Cám ơn Anh ! :)
Từ khóa: