Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Short film] Missed - Bỏ lỡ. Một bộ phim hay về sự vô cảm!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi wendychan, 27/4/13.

Lượt xem: 4,163

1. wendychan Thành viên cấp 1

" Vô cảm" là một vấn đề lớn trong xã hội hiện nay, nhất là đối với giới trẻ chúng ta :)

vô cảm nên chúng ta đã bỏ lỡ biết bao điều thú vị của cuộc sống, rời xa cả những người thân thương nhất. Cuối cùng chính chúng ta là người lẻ loi ở lại. Vô cảm với cuộc sống, quay lưng với xã hội nghĩa là bạn đã từ chối sống-một-cách-thật-sự!

"Missed - Bỏ lỡ"phim ngắn do nhóm bạn sinh viên đến từ khoa Báo chí và Truyền thông trường KHXH và NV và Đại học Bách Khoa C.H.O Media Team thực hiện nhằm cảnh tỉnh các bạn trẻ trước sự VÔ CẢM mà chúng ta đang vô tình hay cố tình mắc phải.

Với mong muốn bộ phim sẽ đi xa và truyền tải thông điệp rộng rãi nhất, nhóm đã quyết định đưa phim dự thi "Let on air 2013" do STV (Đại học Kinh Tế) tổ chức:)

Nếu bạn thấy hay, ý nghĩa và thấy mình trong đó, hãy bình chọn cho chúng tôi theo chỉ dẫn sau đây :) Và share cho mọi người cùng xem nhé!

1. Click vào link và like app

2. Chọn phim Missed- CHO Team để xem và like và confirm like \m/

Creative - Humane - Original

Lấy tư duy Sáng tạo làm niềm đam mê, ý nghĩa Nhân văn làm điểm đến và tạo nên khác biệt qua cách thể hiện Đậm chất riêng.​
    C.H.O gôm nhiều thành viên đến từ Khoa Báo chí và Truyền thông mong muốn mang lại trong sản phẩm của mình góc nhìn đa chiều về cuộc sống xung quanh.​
    Với những thế mạnh khác nhau, C.H.O chưa phải là một ê-kíp chỉnh chu nhưng đã luôn nỗ lực bằng hết khả năng và hy vọng một ngày có thể tạo dưng được thương hiệu riêng. Và làm phim là bước khởi đầu cho hành trình dài này. C.H.O mong nhận được sự ủng hộ của mọi người dành cho nhóm - những bạn trẻ dám ước mơ, dám thực hiện​

...
    Panbeo, Lose Myself, nolove22082 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Logo nhìn giống khúc xương mà con dog hay gặm vậy bạn :">
    Chưa xem dc nhưng dù sao vẫn like :like:
  3. wendychan

wendychan Thành viên cấp 1

hihi, cảm ơn bạn đã like :D, xem rồi cho tụi mình ý kiến nha, nếu hay thì bình chọn cho tụi mình theo hướng dẫn nha :D

logo là khúc xương đó bạn :)) nhóm mình là nhóm C.H.O mà :3
  4. wendychan

up up nào :D

Mọi người xem rồi cho nhóm em nó biết ý kiến với ạ :(
  5. nolove2208

nolove2208 Thành viên cấp 2

ý nghĩa đấy
    wendychan thích bài viết này
  6. Ô la la

Ô la la Mới đăng kí

Nói chung là hay ạ :))
  7. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

rất cố gắng để coi, nhưng chỉ có thể coi đc 5 phút đầu, rồi tìm cách trả nhanh để xem có cái gì lý thú không ... ý nghĩa của film mình coi 3 phút đầu là hiểu rồi, càng kéo dài nó càng dai chứ chẳng có "hương vị" gì khác biệt cả ...
  8. cello

cello Thành viên cấp 2

cổ vũ các đồng chí khi nói về vấn đề này,tuy nhiên mình thấy hơi cường điệu nhân vật quá một là điếc hay là thần kinh mất rồi,cảnh phim hơi bình dân. :)) phải mẹ mình thì lên tận phòng xách tai xuống rồi
  9. boyover bo

boyover bo Thành viên cấp 1

rất hay nhưng nên cần châu truốt hơn về nhân vật chính, và sự thay đổi khung cảnh quâng nhân vật
  10. wendychan

nolove2208, Ô la la : cảm ơn bạn đã khen :D
    Cảm ơn lời nhận xét rất chân tình của bạn :)
    Mục đích của tụi mình khi để tình tiết na ná nhau như có sự tăng tiến liên tiếp nhau là cho người ta thấy sự dồn dập và muốn nhấn mạnh là thằng này vô cảm trong mọi thứ, mọi hoàn cảnh và mọi đối tượng.
    Tuy nhiên, qua nhận xét của bạn, tụi mình có sự rút kinh nghiệm là lạm dụng quá đã gây phản tác dụng và tạo cảm giác nhàm chán. Cảm ơn bạn rất nhiều. Trong những clip sau tụi mình sẽ chú ý điểm này hơn :D

Bạn sẽ sẵn sàng ủng hộ những sản phẩm tiếp theo của tụi mình chứ :3

Đúng là tụi mình đang cường điệu hóa nhân vật đó :D vì trong hơn 10 phút phim tụi mình muốn tạo tác dụng cảnh tỉnh cảo nhất thì phải cường điệu thôi, hehe

Ngoài đời vẫn có những đứa ngồi lap 48 tiếng liên tục mà k làm bất cứ điều gì khác đấy thôi :), nghĩa là tụi nó coi cuộc sống trong màn hình vi tính kia là thật, còn ngoài đời thật lại là ảo nên tụi nó k thèm quan tâm á :D

Cảnh phim bình dân là do sự thiếu thốn về phương tiện ạ :)). Mong bác thông cảm :D

Cảm ơn bác rất nhiều vì những lời nhận xét thiệt tình này nhaaaaaaaaa :3

Tụi mình đã ghi nhận và sẽ rút kinh nghiệm, chờ những sản phẩm tiếp theo của tụi mình nghen :D
    boyover bocello thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn