Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Show] ảnh chạy FB

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi longpnn3046, 12/1/16.

Lượt xem: 4,752

1. longpnn3046 Thành viên cấp 1

các bác xem giúp e ảnh thế này chạy fb có hiệu quả ko ạ :3
    .
    .
    .

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vượt Text nha thớt, tới 48% lận, cho chạy face nó loại ngay vòng gởi xe.
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

ah, quên chưa tính cái logo nữa. Thớt nên làm gói gọn lại.
  4. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Loại ngay từ lúc tải ảnh lên =))
  5. longpnn3046

longpnn3046 Thành viên cấp 1

mấy h rồi còn 20%, mời các bác lên google đọc cách vượt quá 20% text giúp em (:|
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

longpnn3046 Mấy cách đó thử hết rồi Thánh, có cách làm được thì banner chả ra gì, còn phụ thuộc vào các sếp nữa, có cái áp dụng vô cũng bị thằng face nó loại. Mỗi lần chạy quảng cáo cũng tốn tiến lắm chứ, áp dụng cách vượt Text không thành công loại, tốn tiền là lại bị các Sếp chửi cho nên vì vậy làm cách nào tối ưu nhất, đưa lên 1 lần ko bị rớt là sẽ được đồng ý.
    x.wind thích bài viết này
  7. luserbai

luserbai Mới đăng kí

Bác vẽ để chạy ad FB ạ? Em vẫn chạy những pic kiểu này mà các bác trên bảo fb nó loại. sao em chả thấy loại :|
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Ông ở dưới giải thích coi. =)) Giờ nói vẫn được thì thôi. Tôi cũng chịu.
    K.Trang thích bài viết này
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

luserbai Vậy là bạn hơi hiểu lầm quảng cáo trên Face rồi.
    Face có các dạng quảng cáo như: Facebook Ads; Sponsored Stories; Post Engagenment.
    trong đó có quảng cáo cơ bản và quảng cáo có mất phí. Thì trong đó có quảng cáo Sponsored stories trên News Feed (cái này mất phí) banner hình ảnh chỉ được chứa nội dung Text không quá 20%. và đương nhiên theo face cái banner đó nếu vượt quá 20% thì bị out thôi cho dù bạn đã phải trả phí cho quảng cáo đó.
    Còn bạn nói sao bạn không thấy bị loại thì chắc giờ bạn biết rồi đó. Cũng giống như việc bạn đăng hình ảnh lên face, tường của bạn hàng ngày thì bạn có add kín nội dung Text vô cái hình ảnh, banner của bạn thì cũng chả sao.

luserbaixacutara1235 thích bài viết này.
  10. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Không biết cách quảng cáo này nhưng bạn
    K.Trang giải thích rất hợp lý.
  11. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

12. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

mình đã từng làm 1 cái hình để chạy ads, nó chạy được, phần text nếu tính ra nó chiếm 70% =))) cách mình làm đó là biến 1 phần text thành 1 phần của tấm ảnh background, 1 phần là thông tin nổi lên :))
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

amyour19xx Cách của bạn hiện tại mình vẫn làm, nhưng cũng thông báo 1 việc là hên xui, bên mình đã từng bị rồi, vì vậy đề xuất hiện giờ luôn là tối ưu nội dung sao cho đầy đủ mà vẫn an toàn chạy face.
    Mọi người có thể ngó coi chơi qua 2 cái face của bên mình (bỏ mấy cái liên quan đến bài viết của copywriter ra)
    https://www.facebook.com/thammyviencharm
    https://www.facebook.com/lehuy.vn
  14. gianta

gianta Mới đăng kí

Cách 1: Phủ 1 lớp mờ lên text, fb hiểu phần ấy là background nên thoát, nhưng phần ấy bị mờ đi, mất thẩm mỹ
    Cách 2: Add lần lượt 2 ảnh cho mẫu ads, ảnh 1 đúng yêu cầu 20% text, ảnh 2 vượt 20% text là add vào sau khi mẫu ads đã được duyệt

Nói riêng về nội dung ảnh quảng cáo của bạn, có cả "Hoàn trả" có cả "Lì xì" và "50%" nên mình không hiểu vậy là hoàn trả 100% hay 50% hay lì xì 50% học phí khi đăng ký khóa học.
  15. bo_nhatnam

bo_nhatnam Mới đăng kí

chia mẫu tk ra 25 ô, sau đó text cứ xử lý trong 5 ô là chuẩn nha
  16. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

gianta Nghe nói cách 2 của bạn bị fix rồi.
    Dưới đây là 1 thí dụ bên mình làm, đủ nội dung yêu cầu và cũng không cần áp dụng thủ thuật, các bạn tham khảo chơi.
    gianta, hiroki, rungtram20141 người khác thích bài viết này.
  17. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

HIIH
    giantaK.Trang thích bài viết này.
  18. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

20%

giantaluserbai thích bài viết này.
  19. luserbai

luserbai Mới đăng kí

Cảm ơn các bác & nhất là bác K.Trang nhé.
    Em ở bản mới lên nên không rõ các khái niệm, rất mong được các bác chỉ giáo thêm :'(
  20. luserbai

luserbai Mới đăng kí

Ý là thêm cái background vào text hả bác icbm123 :O

Ủng hộ diễn đàn