Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Show] Bộ màu chì nước Raffine mình mới mua

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi xuanhung, 11/6/13.

Lượt xem: 63,210

1. xuanhung Thành viên cấp 3

Hôm qua mình đi nhà sách, đánh bạo mua bộ màu chì nước Raffine của Marco giá 265k / 36 màu.
    Đúng là không uổng tiền, màu rất đẹp.Độ ăn tốt, màu đậm và sắc nét.Khi loang nước thì trong và đẹp không thua gì màu nước truyền thống :D

Hình ảnh em nó:

Còn đây là bức thử nghiệm của mình :D

...
    ZinP, Chanh siu nhơn, CaoChiNhan8 người khác thích bài viết này.
  2. NhatDuc

NhatDuc Thành viên cấp 2

Chúc bác mau có tác phẩm với bộ màu mới để show anh em VDS :-bd
    xuanhung thích bài viết này
  3. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Nhìn ham quá :x muốn sắm ghê
    xuanhung thích bài viết này
  4. Mều

Mều Thành viên cấp 2

chia buồn vs bạn là bộ này mua trong ngõ cạnh kiến trúc có 175k thôi :))
    Little, namkts, Ngọc Joyer3 người khác thích bài viết này.
  5. bong bong mua he

Sao trong trường mỹ thuật mình ko thấy bán nhỉ :-? Mều cho mình địa chỉ đi :"> mình muốn mua ^_^
  6. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Thây kệ đi, không nhẽ vào nhà sách trả giá :)))
    cuongbaolocnet thích bài viết này
  7. Mều

Mều Thành viên cấp 2

bong bong mua he ở trong ngõ đại an sát đại học kt ý :)) à ở hn nhé, còn hcm thì mình kb
    xuanhung đồng cảm vs b, m cũng vừa mua bộ màu acrylic Tung của trong nhà sách giá 158k, lên mạng search thì có ~50k T_T
    xuanhungbong bong mua he thích bài viết này.
  8. bong bong mua he

^_^ xuanhung bạn ở đâu vậy nếu ở Tp thì mình biết nhiều chổ mua hoạ phẩm giá tốt chứ trong nhà sách bán mắc vô cùng
    1/Trường đại học Mỹ thuật
    2/ Kế bên trường đại học kiến trúc
    3/ Ngõ 62 Nguyễn Duy vào hỏi nhà cô Được ( mình hay mua ở đây nhiều mặt hàng rất hay )
    cuongbaolocnetxuanhung thích bài viết này.
  9. xuanhung

Ở Nha Trang bạn. Mình cũng chẳng rành giá cả, quan tâm tới sản phẩm thôi à =="
  10. Ngọc Prinny

Ngọc Prinny Thành viên cấp 3

chúc mừng bạn mua đắt =))
    nhìn qua tác phẩm thấy có vẻ ngon ;))
  11. Mều

Mều Thành viên cấp 2

xuanhung mà nè cho mình hỏi lúc chấm vào nước bạn làm thế nào để chỉnh đc độ loang của màu thế :v tỉ dụ như đoạn nền và đoạn da mặt ý
  12. xuanhung

Mều: Mình cứ chấm vào nước, xong rồi gạt gạt bớt cho nó hợp lý, không quá loãng rồi quẹt vào thôi.Với lại màu này ăn nước nhanh lắm, quẹt sướng tay :">
    Mều thích bài viết này
  13. Mều

Mều Thành viên cấp 2

nghe mà gato :(( ko hết tiền ăn thì mình cx mua rùi T___T cơ mà cảm giác có như vẽ = bút lông hok :v nói thật mình hok tưởng tượng nổi vẽ màu nc = bút chì như nào ý
  14. Mều

Mều Thành viên cấp 2

mà bộ nè đếm đc 72 màu liền @@
  15. xuanhung

Cái ở trên là hình minh họa ;)). Cái của mình ở dưới :">
  16. xuanhung

Cái màu này quẹt đã tay lắm bạn ơi.Cái lúc mà nó còn nước, mình lấy chì vẽ đè lên được luôn, thậm chí màu lúc đó còn rõ và đẹp hơn nữa. Chì thì chì đè chì vẫn đc, không bị loang lổ, giữ được màu gốc.

Nói chung là nó đang là chì. Đụng vô nước thì chì nó tan thành màu nước.Kiểu vậy á :D
    Mều thích bài viết này
  17. samacxanh

samacxanh Thành viên cấp 1

Đẹp quá nhỉ ;)
  18. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

ui. Hà Nội đâu bán nhỉ. nhìn mê quá. nhìn như màu nước vậy :3 :3 :3
  19. Kita Gà

Kita Gà Thành viên cấp 1

Nhìn thì thích, cơ mà vẫn thích màu nước hơn :D
    thuynganquan Hà Nội thì cứ qua Văn phòng phẩm Thanh Phong, trong ngõ mình ko nhớ số nhà, Ngõ 71, Giải Phóng. đồ họa phẩm giấy, màu, bút, các thứ limit luôn :v
    namktsthuynganquan thích bài viết này.
  20. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

Kita Gà à à biết rồi. toàn mua giấy vẽ với bút chì ở đó :v :v :v . chẹp chẹp. đang muốn thử màu nước mà chưa học pha màu. chắc qua mua bộ này về nghịch trước :3

Ủng hộ diễn đàn