Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Simple Colors [B/W]

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nguyễn Phương Thảo, 20/10/12.

Lượt xem: 2,318

1. Nguyễn Phương Thảo Mới đăng kí

Vài tấm hình đen trắng. Hình như lúc nào hai màu này, dù ít, nhưng luôn mang lại nhiều cảm xúc nhất, nhỉ? :)

...
    No.13, eminem299, Đoàn_Whinny3 người khác thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bộ ảnh khá đẹp nhưng contrast chưa đc rõ ràng lắm nên khó tạo đc ấn tượng bạn ạ :D
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

mấy bức này tăng contrast thì ra cái gì nữa =.= người ta cố tình làm vậy mà =.=
    Nguyễn Phương Thảo thích bài viết này
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Theo mình nghĩ thì điều quan trọng nhất của 1 bộ ảnh BW là contrast. Contrast có thể không cần quá cao nhưng phải thể hiện đc nó. Ko nên để mẫu quá chìm vào background. Những bộ ảnh BW gây ấn tượng mạnh đều là những bộ ảnh có độ tương phản khá cao:D
    Như ảnh 1 và ảnh 5, mình có cảm giác mẫu bị chìm vào background :D
    blackcode thích bài viết này
  5. Nguyễn Phương Thảo

Nguyễn Phương Thảo Mới đăng kí

Cám ơn các bạn đã nhận xét. Có lẽ tại mình nhận định về ảnh đen trắng cũng như sở thích về màu hơi cảm tính nên nhiều khi không hợp ý của mọi ng. Ảnh của mình rất ít khi đặt mạnh vào contrast. Chắc tại cái mắt nhìn nó thế:)) Vốn không thích trong veoO:-) he he. Nhưng rất cám ơn các bạn đã xem và nhận xét :D B-) Xin tiếp thu ý kiến của mọi ng:)
  6. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Bức thứ 6 BW đẹp. Các bức còn lại mình chưa cảm giác được cái cái đẹp :D
    Ý kiến riêng.
  7. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

nó tùy thuộc vào taste bạn ạ, chả qua ảnh BW contrast rõ ràng nó hợp taste nhiều người hơn nên bạn nghĩ nó quan trọng, chứ mình chả thấy quan trọng gì lắm, mình thấy mọi yếu tố quan trọng như nhau, cái quan trọng duy nhất là mình muốn chọn cái gì thôi
  8. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

LIKE MẠNH BỨC 2 :D
  9. tú anh

tú anh Thành viên cấp 1

#1, #2 mẫu xinh quá

Ủng hộ diễn đàn