Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sinh viên IT mới ra trường "cần học hỏi kinh nghiệm các bật đàn anh/chị đi trước "!!! Mong giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi nhoxdonan, 18/8/14.

Lượt xem: 3,683

1. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

nhoxdonan illustrator giống corel bạn à
    nhoxdonan thích bài viết này
  2. nhoxdonan

nhoxdonan Thành viên cấp 1

uhm ,cám ơn bạn Phuocy Phan
  3. nhoxdonan

Anh tanirac ,mấy cái đó thì em làm được ,anh có nhóm đồ họa nào trên diễn đàn không cho em tham gia học hỏi với anh
  4. nhoxdonan

anh tanirac ,anh thấy photoshop , illustrator , core thì thực tế cái nào được ứng dụng nhiều hơn dạ ,photoshop thì em cũng được tiếp cận học ở trường rồi nhưng không chuyên sâu ,nhưng ôn lại thì cũng biết ,còn cái core và illustrator thì em chưa được học tiếp cận ,chỉ bít cái core để thiết kế logo gì đó .
  5. nhoxdonan

em cũng tập tành vẽ chibi chơi :-s
  6. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Quảng cáo thì người ta làm bằng Corel nhiều hơn bạn à. Corel cũng không khó học lắm. 1 tháng thử việc là bạn làm như người chuyên nghiệp rồi. Bên cạnh đó kết hợp với photoshop để chỉnh sửa hình ảnh nữa là Ok rồi.
  7. nhoxdonan

Dạ!! để em tải cái core về tập tành tiếp cận thử ,rồi đi xin việc oy học bổ sung thêm . thank anh nhiều nha đã góp ý chỉ bảo em, chúc anh luôn luôn thành công trong mọi công việc!!!
  8. hatooc

hatooc Mới đăng kí

mình thấy IMIC có nhiều khóa đồ họa, bạn tham khảo xem.
  9. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Mình cũng như bạn, CNTT mới ra trường :D hóng cao nhân chỉ bảo
    Ở trên có bạn kêu học nghiệp vụ sư phạm ra đi dạy -_- ở đâu mình không biết, chứ ở khu vực Đà Nẵng mình sống, xin làm giáo viên rất khó, nào là "con bà, cháu mẹ" tới chạy tiền :3 khó lắm !!!
  10. nhoxdonan

mình đang thất ngiệp :3 làm đồ họa ng ta yều cầu có kinh nghiệm 1 trở lên mới tuyển ,giờ thì đang jk xin làm công nhân ở gần nhà mà còn chưa được nữa ,đúng là học xong có 2 cái ngiệp jk chung là tốt ngiệp và thất ngiệp :3
  11. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Mình cũng là sinh viên cao đẳng khoa tin mới ra trường học mỗi thứ 1 tí, cưỡi ngựa xem hoa hix chán. giờ cũng đang lật đật đi kiếm việc làm lấy kinh nghiệm và học hỏi trên mạng. Có gì ae có thể giao lưu học hỏi nhỉ?
  12. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Mình cũng học CNTT nè, Nhưng mình chưa ra trg` nên chưa biết gì nhiều :D
    Mình nghĩ bạn nên học thêm ở ngoài như lập trình Java hay Android hoặc lập trình Web thì sẽ dễ dàng hơn vì đã có căn bản.
    Xong rồi có thể thi lấy thêm bằng tiếng anh nữa thì mình nghĩ chắc chắn sẽ có việc vì ngành này có thể nói là thiếu nhân lực :D
    Đó là những gì mình biết chứ mình ko chắc chắn 100% nha :v
    Bạn tham khảo thôi nha!!!
  13. nhoxdonan

Trần Duy Hoàng uhm ,mình xũng thế . bOybuidoi112 chắc bạn học đai học chứ cao đẳng đâu dc học lập trình java hay android j âu , nếu h có jk học thêm thì cũng giống như jk học nghề lại từ đầu mà học xong chưa chắc đã xin việc dc tại h ngta tuyển thường yêu cầu cao vs phải có kinh ngiệm 1 năm trở lên thui à .

Ủng hộ diễn đàn