Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sketch master 4.71 - tạo ảnh thành nét chì

Chủ đề thuộc danh mục 'Plug-in' được đăng bởi tjljgj, 3/1/13.

Lượt xem: 25,735

1. tjljgj Thành viên cấp 2

Không nói dài dòng vì chắc đã có bạn từng chia sẻ, nhưng hôm nay ngẫu hứng muốn chia sẻ lại cho các thành viên khác chưa biết đến phần mềm này, mình không thấy nó tích hợp vào PS nên không gọi nó là plug-in, các bạn xử dụng như 1 phần mềm bổ trợ nhỏ cho PS thôi nhé!
    Link download: (Nếu click link không được hoặc có pass vui lòng copy link vào tạo new tab để dán vào)
    + MF: http://www.mediafire.com/?glrgecrqbu4f55p
    + MEGA: https://mega.co.nz/#!wsUzhAYJ!Wu3YVBg3w--A-E45E7kKL3H7rMwsXfst84KnFU6nn1I
    + Kleii: https://www.kleii.com/f/5180f6fb0a9020b145000001
    (Link sẽ sữa ngay khi báo lỗi trong 24h)
    Trên là sản phẩm mình làm
    P/s: Không dành cho các pro nhé ;)

...
    Montgomery1833, Hồng Sơn, Dee8 người khác thích bài viết này.
  2. Lil.Dolce

Lil.Dolce Thành viên cấp 2

em nhìn nó cứ nhoè nhoè. Ko đc rõ nét cho lắm.
  3. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Cái đó là mình làm thôi bạn ơi, đây là mình share soft mà, ảnh chỉ mang tính minh họa :D
  4. Hải Nam Nguyễn

Hải Nam Nguyễn Thành viên cấp 1

Có tài liệu hướng dẫn dùng không nhỉ ? :-w
  5. thanglv91

thanglv91 Thành viên cấp 1

dùng có vẻ hơi đơ máy :| ( mình đang cài win 8 )
  6. Nam Nguyễn

Nam Nguyễn Thành viên cấp 1

cai này là có sẵn mình chỉnh sửa thôi ạ chỉnh trên mấy thanh công cụ ấy :| chưa hiểu
  7. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Mình cũng vừa dùng nên chưa thấy gì nhiều nhưng mình nghĩ chức năng có cũng không bao nhiêu. bạn mở soft lên nhìn sang góc phải, dưới khung view hình chì chọn "photo to sketch". Tiếp bạn click "open" để đưa hình vào, tick "show" bên trên "open", sau đó tùy chỉnh ở khung "sketch"/"Texture", mỗi lần muốn xem kết quả trước bạn ấn "convert" tại khung "automatic", "freehand" mình chưa rõ
    Hải Nam NguyễnSuperGấu thích bài viết này.
  8. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Mình nghĩ chỉ đơn giản là vậy rồi xuất ra file ảnh thôi, sau đó nếu ai muốn thực tế hơn và có tay về hơn thì đưa vào photoshop xử lý cho các nét chì đẹp hơn và thật hơn :D
    Nam Nguyễn thích bài viết này
  9. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

giải nén xong, ko chạy đc bạn ơi ! hay máy mình có vấn đề gì nhỉ?
  10. Ku rin

Ku rin Thành viên cấp 1

khó quá, chắc phải cho vào ps chỉnh thêm.
  11. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Vậy hả? hay bạn thử link này xem sao? mình nghĩ không có vấn đề về link nhưng bạn thử lại nhé
    http://www.mediafire.com/?wdmm53mqnjm
  12. Thanh Tịnh - lovedesign

Thanh Tịnh - lovedesign Thành viên cấp 1

tks bạn, nhưng link die rồi, mình nghĩ chắc máy mình có vấn đề gì đó chứ những ng khác vẫn xài bình thường !
  13. huynhthieugia

huynhthieugia Thành viên cấp 1

Soft này đơn giản quá :( Bạn có thể cho mình xin Tut để làm như hình demo được không? Cảm ơn bạn rất nhiều
    Thân
  14. caphebuon_9x

caphebuon_9x Thành viên cấp 1

up lại link đi thớt ơi ....
  15. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

liệu ảnh sau khi thành ảnh chì có đi in áo đc ko thớt...
    mình muốn in áo bằng ảnh chụp nhưng phần lớn các quán ko in đc ảnh vì ảnh có nhiều màu phức tạp...chỉ có chuyển về các mảng màu đơn hoặc như ảnh chì này...
  16. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Demo là bước 1 mình tạo tranh chì bằng soft trên -> đưa vào photoshop -> lúc trước mình dùng CS5 có mục Fliter-texture-...(tùy bạn lựa chọn thêm). Cuối cùng là xóa những phần ko mong muốn. kéo nét bằng Brightness/contract và đi thêm 1 số nét bằng brush cho đúng ảnh chì hơn. Tóm lại chỉ yếu nhờ soft thôi, chứ mình ko có tài vẽ vời gì nhiều!
    huynhthieugia thích bài viết này
  17. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Link die rồi thớt, up lại cho mình lôi về thử phát, mình gà nên đc dùng:">
  18. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

19. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

20. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Thì ảnh gì in không được bạn, nhưng nhớ để ảnh nét một chút trc khi in để khỏi bị mất nét, mà in lên áo thì ảnh giảm chất lượng nhiều nên hy vọng...vẫn nhận ra nội dung là được. bạn hỏi thêm chủ tiệm in để tư vấn ha. theo mình là ok!
    lucyfer thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn