Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Slide trong bộ nhận diện thương hiệu, nhờ góp ý thêm và nên chọn cái nào?? :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi generatedinboxcontact, 2/1/15.

Lượt xem: 3,656

1. generatedinboxcontact Thành viên cấp 1

Chào anh em!
    Mình vừa thiết kế 1 phần trong bộ nhận diện thương hiệu, đó là slide PowerPoint, nhờ anh em chọn giúp mình 1 cái.
    Hoặc là góp ý thêm để mình hoàn thiện nhé! :)

Thêm dải ruy băng màu đỏ:

Thay đổi kích thước và vị trí logo:

Thay đổi vị trí logo lên góc trên cùng bên trái:

Thay đổi vị trí tiêu đề nội dung:

Thay đổi vị trí tiêu đề nội dung vào chính giữa, và thay đổi màu sắc của tên website sang màu vàng:

Cảm ơn anh em Vietdesigner! :)
    Chúc anh em năm 2015 có nhiều thành công lớn mới! :)

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đâu bản thiết kế của bạn đâu sao mình không thấy, mà ở trên thấy toàn chữ với chữ như 1 văn bản liệt kê bình thường.
    SwingsOnlyonegeneratedinboxcontact thích bài viết này.
  3. generatedinboxcontact

generatedinboxcontact Thành viên cấp 1

Hi, thiết kế slide dùng trong file PowerPoint thuyết trình đó dabeomoon! :) còn chữ trong phần nội dung là mình đưa vào để làm minh họa thôi.

Để mình nói rõ hơn chút, bộ nhận diện thương hiệu, thì ngay cả slide thuyết trình cũng phải thể hiện được sự nhất quán, và cách thiết kế slide phải tuân thủ sự nhất quán này :)

Mình cố gắng giải thích, nhưng có lẽ vẫn chưa rõ ý muốn nói, anh em nào có lòng tốt giúp mình giải thích rõ hơn với nhé! :)
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Vậy file powerpoint đó đâu
    generatedinboxcontact thích bài viết này
  5. generatedinboxcontact

Mình chưa đủ 20 post để gửi link powerpoint, tuy nhiên, thiết kế nó cũng khá dễ như những hình trên :) khi nào đủ 20 post mình mới gửi được link download file powerpoint :)

Đây là trang bìa với việc cách điệu chữ V, anh em chọn giúp mình cái nào luôn :x
    Màu xanh của trang bìa phù hợp với các slide nội dung:

Màu đỏ lại nổi bật, anh em giúp mình chọn với ~X(

Mình đang thiên về phương án này:

Chỉnh sửa lần cuối: 3/1/15
  6. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

generatedinboxcontactOne Top thích bài viết này.
  7. john87nguyen

john87nguyen Mới đăng kí

Nhìn đơn giản quá,không có gì nổi bật,font khó đọc hết chữ
  8. generatedinboxcontact

Havingfun2500: cảm ơn bạn, bạn nhiệt tình với mình quá, xem xong 2 slide bạn gửi, thấy người ta thiết kế đơn giản mà đẹp, trình bày công phu quá @@

@john87nguyen: mình thấy đúng là có phần hơi khó đọc, nên bạn có thể giúp mình một vài tên font chữ phù hợp thì tốt quá :x
  9. hellearth

hellearth Thành viên cấp 1

Ko chuyên nhưng góp ý xíu nha.

Bố cục giữa header, content và footer chưa được cân xứng và đẹp cho lắm.

Nếu có cả tiêu đề và logo thì bạn để tiêu đề bên trái, logo bên phải, thay đổi Font chữ để làm nổi bật hơn, bỏ cái thanh màu đỏ bên trái đi. Không thì tiêu đề căn giữa, logo đặt bên dưới cùng địa chỉ website ấy...

Hiện tại bạn đang ở cái vòng luẩn quẩn quá ~~
  10. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

i feel..................................... @-)

Ủng hộ diễn đàn