Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Snow Desktop] Chương trình tạo tuyết rơi trên màn hình Desktop

Chủ đề thuộc danh mục 'Chia sẻ phần mềm hay cho máy tính' được đăng bởi Hồng Sơn, 18/12/12.

Lượt xem: 18,141

1. Hồng Sơn Helper

Như đã hứa với ae và Ad Dư là hôm nay mình sẽ up cái chương trình tạo tuyết rơi trên Desktop mà ko tốn bất kì dung lượng nào và điều đặc biệt của chương trình này là ko cần cài đặt như những chương trình khác mà lại miễn phí ko cần bản full cờ rắc hay key gì cả.

Snow Desktop là chương trình tạo tuyết rơi trên màn hình máy tính phiên bản 1.0 ra đời năm 2010. Cái chương trình khá lâu rồi nên cũng nhiều bạn biết rồi. Thấy trên 4rum mình chưa có nên mình share cho ae nào chưa biết vậy :">

Download
    [LOCK]http://www.mediafire.com/?dnwgdnrlkz7ccww[/LOCK]

Sau khi down về và mở ra ta được như thế này

Cái này nếu ai muốn tuyết rơi dày đặc thì cứ mở nhiều chương trình lên x2-x3 nó sẽ rơi dày hơn. Tuy nhiên nếu mở nhiều nó sẽ bị lag và rơi chậm hơn :D. Nó rơi đc toàn bộ bất cứ chỗ nào, kể cả web lẫn thư mục. Mình thường dùng nó vào việc để chơi game nhìn rất đẹp :x.

Rất nhẹ và ko cần cài đặt gì hết. Chỉ việc mở lên là nó sẽ như vậy. Để lâu khoảng 15 phút xem nó kín màn hình như thế nào nhé mọi người :)). F5 thì nó sẽ rơi lại từ đầu ;)

Kết hợp với wallpaper giáng sinh của trang chủ mình up lên thì hết ý :x http://vietdesigner.net/2012/12/free-download-red-xmas-wallpapers/

...
    Hà Bơ, TùngSummer, Guitar classic15 người khác thích bài viết này.
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Comment đây ! ;;) Thanks for Share ! :v :v:v :v:v :v
    Ngốck Bờm thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

[​IMG]tks a​
  4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đây là nó mọc lên chứ có thấy rơi giống 4rum đâu chú :-?
  5. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Thực ra ko có cái gì mà ko tốn dung lượng cả !
    Chỉ là tốn nhiều hay ít mà thôi
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thì e đâu bảo giống 4rum mình đâu ;)). Cái này chơi game thì vô đối a ạ ;)).
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

anh cứ chỉ chuột đến đâu là hết tuyết đến đó :-B

nuôi mãi mới được tí tuyết chỉ chuột phát mất hết :-s
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Nhìu soft có trò này lắm, search google hùi ra quá trời
  9. Cui_Kho

Cui_Kho Thành viên cấp 2

cảm ơn chủ thớt nhá :D...cơ mà cái snow desktop chạy trên win8 lag lớm...cứ cà dựt cà tàng...not reponding liên tục :((
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái này hỗ trợ PC mà mấy thím dùng Lap lag với reponding là phải ;)).
  11. Bót

Bót Thành viên cấp 2

cho tớ hỏi là làm thế nào mỗi ngày trên destop của mình thay đổi hình ảnh wallpaper, và trên ấy cũng có lịch nữa :)

thay vì một tháng automatic thay lịch một lần, thì mỗi ngày automatic thay lịch cho nó nhộn nhộn>:) nhìn gióng giống vista hay win 7>:D<

hehe, hỏi hơ i nhiều mong ae tư vấn\m/
  12. Sói Xấu Xa

Sói Xấu Xa Thành viên cấp 1

Làm thế nào để tuyết rơi trên màn hình desktop như ở 4rum các bác nhỉ? :-s Cả mấy quả chuông kia nữa! Em vào 4rum chỉ thích nghịch nó thui! :D
  13. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

(:| Hiếu động gớm ^^
  14. top game hay

top game hay Mới đăng kí

Cái này mình search google cũng k thấy soft này
  15. SpaceShip

SpaceShip Thành viên cấp 1

Thích như forum cer :"> =))))
  16. Ngốck Bờm

Ngốck Bờm Thành viên cấp 1

các bác cho em bít mún có cái dàn chuông của 4rum ta cho desktop đc ko nhỉ ! thanks nhiều !
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn