Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[SOS] Clip gửi đến những bạn đang bị lừa đảo vẽ Chibi trên Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Leo_Gió, 25/6/13.

Lượt xem: 4,155

1. Leo_Gió An ninh xóm

Nỗi niềm gửi đến những bạn muốn có 1 tấm Chibi! gửi cho những thằng chuyên đi ăn cắp tranh của người khác rồi nhận làm của mình!

Lập page câu like! câu share để kiếm tìm sự nổi tiếng bằng những cái Sub rẻ tiền !!

Các bạn click vào đây để xem bài viết vạch trần trò lừa đảo chibi của admin:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...-tren-facebook-moi-nguoi-hay-share-gap.27488/

Gửi đến những bạn nữ lúc nào cũng có tâm niệm , và suy nghĩ muốn có 1 bức Chibi free từ những cái like, cái Share :) Mình không hiểu các bạn hình dùng Chibi nó như thế nào! và để vẽ được 1 tấm Chibi nó nhanh như thế nào! mà các bạn cuồng đến như vậy! chúng nó kêu rằng đã vẽ và gửi tranh đến cho " MẤY NGHÌN NGƯỜI" ! mình không hiểu nổi chúng nó là thánh! có 3 đầu 6 tay! hay chúng nó là gì nữa! mà có thể bỏ thời gian nhiều như thế để ngồi vẽ Free cho cả nghìn bạn!

Các bạn đang share! đã share và chuẩn bị share những page đó! Các bạn hãy xem để mà biết rằng! vẽ Chibi nó đâu đơn giản như các bạn nghĩ đâu!
    Cái gì đẹp thì đều có giá của nó đúng không nào !! mình biết các bạn Nữ rất thích những tấm hình Kute này !
    Thế nhưng tại sao khi nói đến giá tiền là các bạn lại zè môi nói vẽ cái này mà cũng lấy tiền á ! rồi bla bla! ! Vậy đấy! thích nó! cuồng nó! nhưng lại không giám bỏ tiền ra để mua nó! Để sở hữu nó! Vậy có thể gọi đó là sở thích được không ? hay đó chỉ là cái cách mà các bạn muốn chiếm hữu nó để cho có phong trào! và khoe mẽ với bạn bè rằng mình cũng có tranh Chibi !

Thân gửi các bạn có những suy nghĩ nhu thế!

"CHẲNG AI LÀM KHÔNG CÔNG CHO CÁC BẠN CÁI GÌ CẢ ! CÁI SHARE,CÁI LIKE CŨNG KHÔNG MÀI RA MÀ ĂN ĐƯỢC, NHƯNG NÓ LẠI TIẾP TAY CHO BỌN LỪA ĐẢO . HÃY LÀ NHỮNG NGƯỜI DÙNG SÁNG SUỐT!"

Video được làm bởi bạn : Có Một thành viên của Việt Chibi - Cộng đồng designer Việt Nam

Mình viết những lời này cũng chỉ vì quá bức xúc thay cho những bạn của nhóm Chibi Vietdesigner và những bạn bị ăn cắp tranh :)

Xin phép được chia sẻ lại Video của bạn ấy :)

...
  2. khihocogay1

khihocogay1 Thành viên cấp 2

Nhiều người like và share, mình thấy hầu hết là những bạn gà mờ về công nghệ, chưa hiểu biết rõ, cứ nghĩ quẹt vài cái là ra hình ....=> suy nghĩ ngây thơ... rồi ngây thơ hơn " ad ơi, em like và share từ hôm qua tới giờ chưa đc vẽ là sao ad ơi... @@...Rồi chính hành động ngây thơ này làm cho bạn của các bạn này thấy..rồi lại like + share đến nản
    Hay có những người biết like + share chả đc vẽ đâu, nhưng hỏi thì họ nói:" 1 like + share tốn có 2 cái click, mình chả mất gì nên cứ like thui, biết đâu mình đc vẽ... @@"...

Đôi lúc cũng chả trách đc người like + share đc, trách thì chỉ trách đc bọn lừa đảo thui, chính sách pr của chúng cũng kể phải đáng phục thật, sau 8h mà ~50k fan...
  3. Hương Lúa

Hương Lúa Mới đăng kí

Ăn cắp nhanh giàu, nhưng những đồng tiền mà ăn cắp mang lại cũng chỉ là những tờ giấy được in ấn hoa văn của đồng tiền :)
  4. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình vốn rất ghét hành động câu like nhất là câu like vì mục đích lừa đảo, nên một khi đã thấy nói đến từ "Hãy like.." và "Hãy share..." là đã nghi ngờ rồi
    Leo_Gió thích bài viết này
  5. VuTrongThinh

VuTrongThinh Thành viên cấp 2

Được lên báo dồi =))
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  6. Hạnh Anh

Hạnh Anh Thành viên cấp 2

mình đã share cái tin lừa đảo kiểu này cả trăm lần rồi mấy con gà mờ vẫn cứ share page, nói thì đôi đứa còn cãi lại, nên đành kệ cmn, nhiều cái cũng ức, vẽ xong, bị chôm, lại còn bị chỉnh màu, đóng bản quyền vào nữa :3
    trong khi mình chỉ vẽ cho người yêu mà bọn nó vẫn lấy đc, siêu nhân mà, khuyên ai lần sau vẽ thì nên làm cái con dấu đóng vào :D
    text: trộm là con chó :D
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Báo cáo trang !
  8. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

9. VuTrongThinh

Hẻo Hóm Hĩnh: Làm gì mà nhổi nhắm đâu :D
    Trong top kia còn đang bị dìm sắp chết đuối luôn rồi kìa.
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  10. Butterfly_Die

Butterfly_Die Thành viên cấp 2

Cái này là phải đc phát trên thời sự 19 giờ, để cả nước biết, để bố mẹ những đứa làm cái trò lừa đảo vả vào mồm chúng nó... để những đứa nào cuồng chibi, like vs share bị cắt mạng, cho tạch hết... share, share đi...
  11. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

Thực hiện: Có Một Thằng Ngu (FB) or Thịnh còi: Vietchibi
  12. Kun Tik Tok

Kun Tik Tok Thành viên cấp 2

13. Tony Lam

Tony Lam Thành viên cấp 2

cứ thấy chúng nó kêu like và share là ko thích tí nào r :-ss
    Leo_Gió thích bài viết này
  14. VuTrongThinh

15. dinhbacvip

dinhbacvip Thành viên cấp 3

VuTrongThinh thích bài viết này
  16. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Trước giờ mình vẫn biết là vẽ chibi tốn nhiều time và công sức. Cơ mà ko nghĩ nhiều như vậy. Xem xong cái clip của bạn thì thấy công phu thật :">

Cái bọn ăn cắp thì đã đành, ức chế nhất là cái bọn thanh niên chả biết ngu thật hay giả vờ ngu, cứ vô tư mà like và share để đc vẽ tặng(:|
    doanriButterfly_Die thích bài viết này.
  17. VuTrongThinh

dinhbacvip: Ừ mình biết.Mình làm clip đó mà =))
  18. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

:O đào mộ @@ nay lại thấy có thằng chôm tranh !và mềnh lại share bài này :))

Ủng hộ diễn đàn