Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Star War - Cố Đô Việt Nam 2080

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi yesbookStore, 3/8/13.

Lượt xem: 5,311

1. yesbookStore Mới đăng kí

Khi cuộc chiến giữa các chủng tộc sảy ra trong hệ Ngân Hà nhằm tranh chấp Mặt Trời duy nhất còn sót lại , Cố Đô Huế - Việt Nam là 1 thành lũy quan trọng trong việc duy trì liên lạc với các hành tinh là liên minh của con người .

Photoshop cs6

...
    Hảo Hảo, JadePhung, Ku Sang3 người khác thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ảo diệu :))
  3. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Thớt cho mình xin cái ảnh đằng sau về làm hình nào :v
  4. yesbookStore

yesbookStore Mới đăng kí

bạn đưa mình mail mình gửi ảnh gốc size max cho :)
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Thôi, di cư đến Huế, mình ở Hà Nội là tèo rồi :))

Nhận xét về ý tưởng thế này nhé :
    Tranh của bạn chưa nổi bật được cái tiêu đề : chiến tranh các vì sao. Hiện tại bức tranh đang rất lộn xộn, máy bay, tàu vũ trụ, xe tăng ... nó chưa có cái gì để cho thấy là tương lai cả chứ chưa nói đến chiến tranh các vì sao ngoài ... bầu trời sao.
    VD có thể mình sẽ làm thế này : bốc toàn bộ cố đô này lên trên một thiên thạch, xung quanh là căn cứ không gian, tàu vũ trụ lượn lờ hoặc cố đô là trung tâm, còn xót lại, xung quanh là các tòa nhà quân sự hiện đại 3 chấm 3 chấm ...
    Kĩ thuật :
    Bối cảnh hiện đại thì phải xóa anh thợ đang tự sướng kia đi.
    Các vật thể đang nhìn xuyên thấy cả nền trời
    Tỉ lệ sai, vd như cái may bay với bóng sát mái nhà vậy là bé.
    Bóng đổ màu hợp rồi nhưng bóng của xe tăng là quá to, kéo dài đến tận bậc cửa ở sau khá xa, bóng may phải kéo dài trên mái

:D
    Nguyễn Hạnh1992JadePhung thích bài viết này.
  6. yesbookStore

yesbookStore Mới đăng kí

cám ơn bạn đã bỏ thời gian nhận sét góp ý, mình sẽ luyện tập thêm nhiều để nâng thẩm mĩ vs tinh tế, mong được bạn theo dõi ở những sản phẩm sau của mình ^^
    Nguyễn Hạnh1992vsea thích bài viết này.
  7. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

8. ViệtADM

ViệtADM Thành viên cấp 2

Màu trời ở đầu đao dưới cùng góc trái vẫn chưa xử lý kỹ bạn ạ!
  9. dautrocv

dautrocv Thành viên cấp 1

vote vì sự cố gắng của bạn :D
  10. Vintory

Vintory Mới đăng kí

Chưa gì hết mà mình thấy tàu của Star Trek có mặt trong ảnh mang chủ đề Star Wars rồi. Sai trầm trọng luôn rồi

Ủng hộ diễn đàn